શા માટે કન્યા હંમેશા લાલ જોડીમાં હોય છે, આ રંગ સાથે વિશેષ જોડાણ શું છે?

લાલ રંગ કન્યા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને હિન્દુ ધર્મ અનુસાર લગ્ન દરમિયાન છોકરીઓએ ફક્ત લાલ રંગ પહેરવો જોઈએ. લાલ રંગને હનીમૂનનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને આ કારણ છે કે લગ્ન સમયે માંગમાં ભરેલા સિંદૂરનો રંગ પણ લાલ હોય છે.

લગ્ન દરમિયાન, લાલ રંગની વસ્તુઓનો વધુ ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને કન્યાને લગતી દરેક વસ્તુ લાલ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકોના મનમાં આ સવાલ ઉભો થાય છે કે દુલ્હનના જીવનમાં લાલ રંગ શા માટે એટલો મહત્વનો છે અને કન્યાએ તેના લગ્નના દિવસે લાલ રંગ કેમ પહેરવો જોઈએ. આજે આપણે લાલ રંગને લગતા આ પ્રશ્નોના જવાબો આપવાના છીએ.

સારા રંગ છે
હિન્દુ ધર્મમાં લાલ રંગને શુભ માનવામાં આવે છે અને આ રંગને પ્રેમનો રંગ પણ માનવામાં આવે છે. પતિ અને પત્ની વચ્ચેના સંબંધનો પાયો પ્રેમ છે, જેના કારણે આ રંગની જોડી લગ્ન દરમિયાન પહેરવામાં આવે છે.

મંગળનું પ્રતીક
શાસ્ત્રો મુજબ લગ્નનો મુખ્ય ગ્રહ મંગળ છે અને લાલ રંગ આ ગ્રહ સાથે સંકળાયેલ છે. જેના કારણે લગ્ન દરમિયાન લાલ રંગનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. આ રંગ વિના લગ્નની ધાર્મિક વિધિઓ પૂર્ણ માનવામાં આવતી નથી અને લાલ રંગનો ઉપયોગ ગ્રહોના પ્રવેશ દરમિયાન થાય છે.

સકારાત્મક ઉર્જા
લાલ રંગને સકારાત્મક ઉર્જાનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે અને આ રંગના કપડાં પહેરવાથી આજુબાજુમાં સકારાત્મક ઉર્જા રહે છે.

છોકરી સૌથી સુંદર લાગે છે
લાલ રંગ અંગે કરવામાં આવેલા સંશોધનમાં તે સાબિત થયું છે કે લાલ કપડામાં મહિલાઓ સૌથી સુંદર લાગે છે. તેથી, આ રંગને વૈજ્ઞાનિક દૃષ્ટિકોણથી પણ શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ સાથે, આ રંગને વિજ્ઞાનમાં ઉર્જાનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે.

ભગવાનનો પ્રિય રંગ
લાલ રંગને ભગવાનનો સૌથી પ્રિય રંગ માનવામાં આવે છે અને માતા રાણીને કપડાં, બંગડીઓ અને બિંદી ખૂબ ગમે છે. જેના કારણે યુવતી લગ્ન દરમિયાન ફક્ત લાલ રંગ પહેરે છે.

સારા નસીબનું પ્રતીક
શાસ્ત્રોમાં લાલ રંગને સારા નસીબનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે લાલ રંગ પહેરતી છોકરીઓના પતિઓ આયુષ્ય ધરાવે છે. તેથી, લગ્નના દિવસે, છોકરી ફક્ત આ રંગની જોડી પહેરે છે. જેથી તેનો પતિ લાંબું જીવન જીવે.

મેકઅપ પૂર્ણ નથી
પરિણીત સ્ત્રીથી સંબંધિત દરેક વસ્તુ લાલ રંગની હોય છે. કપડા સિવાય સિંદૂર, બિંદી, બંગડી અને મહેંદીનો રંગ પણ લાલ છે. લાલ રંગને કન્યાના સોળના મેકઅપમાં ખૂબ મહત્વ માનવામાં આવે છે અને લાલ વગર કન્યાના મેકઅપને સંપૂર્ણ માનવામાં આવતું નથી.

આ રંગ ન પહેરશો
આજકાલ, ફેશન તરીકે, છોકરીઓ તેમના લગ્નમાં લાલ રંગને બદલે અન્ય રંગોના કપડાં પહેરે છે, જેને શાસ્ત્રો અનુસાર ખોટું માનવામાં આવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર લગ્નના દિવસે વાદળી, ભૂરા અને કાળા કપડાં પહેરવાનું શુભ નથી અને આ રંગ નિરાશાના પ્રતીક માનવામાં આવે છે. શુભ કાર્યોમાં આ રંગોનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *