આ 6 એક્ટર્સ એ પડદા પર નિભાવ્યો ‘ભગવાન રામ’ નો કિરદાર, પરંતુ સફળતા માં તેમનો કોઈ મુકાબલો નથી

નાના પડદા પર રામાયણ એક પછી એક ઘણા સિતારાઓ એ કરી અને તેમાં રામાનંદ સાગર ની બેસ્ટ હતી.

9 નવેમ્બર એ સુપ્રીમ કોર્ટ એ અયોધ્યા વિવાદ ને પૂરો કરતા નિણર્ય લીધો. રામ મંદિર તે વિવાદિત જગ્યાએ બનશે અને એવું 3 મહિના ના અંદર મંદિર બનવા લાગશે. તેના પછી થી લોકો માં ભક્તિ ની લહેર દોડી ગઈ અને રામ મંદિર બનવાની ખુશી માં બધા ઝૂમી રહ્યા છે. હિંદુ ધર્મ માં શ્રીરામ નું બહુ મહત્વ છે અને ટીવી પર પણ બહુ બધી સીરીયલ રામાયણ પર બનાવવામાં આવી છે. આ 6 એક્ટર્સ એ પડદા પર નિભાવ્યો ‘ભગવાન રામ’ નો કિરદાર, તમારો ફેવરેટ કિરદાર કયો હતો?

આ 6 એક્ટર્સ એ પડદા પર નિભાવ્યો ‘ભગવાન રામ’ નો કિરદાર

અયોધ્યા રામ જન્મભૂમી ની વિવાદિત જમીન પર ચાલી રહેલ મામલા ને હવે પૂરો થતા જ લોકો માં ખુશીઓ દોડી ગઈ. આજે અમે તમને કેટલાક એવા ટીવી એક્ટર્સ ના વિષે જણાવીશું જેમને પડદા પર ભગવાન રામ નો કિરદાર નિભાવ્યો.

અરુણ ગોવિલ

વર્ષ 1987 માં રામાનંદ સાગર એ રામાયણ બનાવી જેમાં ભગવાન રામ નો કિરદાર અરુણ ગોવિલ એ નિભાવ્યો હતો. આ રામાયણ ને દેખવા વાળા ક્યારેય કોઈ બીજી રામાયણ સીરીયલ ને પસંદ ના કરી શક્યા કારણકે આ રામાયણ ના બધા પત્ર અસલી લાગવા લાગ્યા હતા અને બહુ બધા ઘર માં અરુણ ગોવિલ ને ભગવાન રામ ની છબી સમજવામાં આવવા લાગી હતી.

નીતીશ ભારદ્વાજ

વર્ષ 2002 માં રામાયણ સીરીયલ ને બીજી વખત બનાવવામાં આવી. રામ નો કિરદાર નીતીશ ભારદ્વાજ એ કર્યો હતો અને તેમને જ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ નો પણ મશહુર કિરદાર નિભાવ્યો હતો. નીતીશ ભારદ્વાજ ને શ્રીરામ અને શ્રીકૃષ્ણ ના કિરદાર માં ઘણા પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા.

ગુરમીત ચૌધરી

વર્ષ 2008 માં એનડીટીવી ઈમેજીન પર એક વખત ફરી રામાયણ આવી અને લોકો એ તેને ખુબ પસંદ કરી હતી. આ વખતે રામાયણ નું નવું ક્રિએશન દેખતા લોકો એ અલગ અલગ રીએક્શન આપ્યું. આ સીરીયલ માં અભિનેતા ગુરમીત ચૌધરી એ ભગવાન રામ નો રોલ નિભાવ્યો હતો અને પછી થી ગુરમીત ટીવી ના સૌથી હોટ એક્ટર બની ગયા હતા.

ગગન મલિક

વર્ષ 2015 માં સીરીયલ મહાબલી હનુમાન માં ભગવાન રામ નો કિરદાર ઘણો લોકપ્રિય થયો હતો. આ સીરીયલ માં ભગવાન રામ નો કિરદાર ગગન મલિક એ નિભાવ્યો હતો અને તેને પણ લોકો એ પસંદ કર્યા હતા.

આશિષ શર્મા

વર્ષ 2016 માં રામાયણ ને નવા રૂપ માં દેખાડવામાં આવ્યા જેમાં માતા સીતા ની દ્રષ્ટિ ની સાથે દર્શકો ની સામે રજુ કર્યા હતા. આ વખતે અભિનેતા આશિષ શર્મા ભગવાન રામ ના કિરદાર માં દેખાઈ આવ્યા અને લોકો એ તેમને ઘણા પસંદ પણ કરવામાં આવ્યા હતા.

હિમાંશુ સોની

આ દિવસો કલર્સ પર ટીવી સીરીયલ રામ સિયા ના લવકુશ માં એક્ટર હિમાંશુ સોની ભગવાન રામ ના કિરદાર માં નજર આવી રહ્યા છે. આ સીરીયલ દર્શકો ને પસંદ આવી રહી છે પરંતુ અત્યારે પણ તેમની તુલના અરુણ ગોવિલ ના ભગવાન રામ વાળા કિરદાર થી કરવામાં આવી રહી છે અને અહીં પર આ સીરીયલ માત ખાઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *