બી ગ્રેડ ફિલ્મ માં આ અભિનેત્રીઓ એ કર્યું છે કામ, બીગ બોસ-13 ની પોપુલર કંટેસ્ટંટ પણ છે સામેલ

બોલીવુડ ઘણા પ્રકારની કેટેગરી માં વહેંચાયેલ છે, A ગ્રેડ, B ગ્રેડ, C ગ્રેડ બોલીવુડ ના આ ગલીયારા ના પાર્ટ છે. બધી કેટેગરી ની પોતાની એક અલગ ખાસિયત છે. નિર્માતા-પ્રોડ્યુસર મળીને ફિલ્મો બનાવી તો લે છે પરંતુ સેન્સર બોર્ડ નિર્ણય લે છે કે કઈ ફિલ્મ ને કઈ કેટેગરી માં જવું જોઈએ. આ કેટેગરી માં સૌથી બદનામ બી ગ્રેડ ની ફિલ્મો છે. પરંતુ આ રીતે સિનેમા માં કામ કરીને એક્ટ્રેસ મશહુર પણ થઇ જાય છે. તેમ તો વધારે કરીને મજબુરી માં આ પ્રકારની ફિલ્મો માં કામ કરે છે પરંતુ ધીરે ધીરે મળવા વાળી શોહરત ની તે આદી થઇ જાય છે.

બોલીવુડ માં પણ ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ હાજર છે જે પોતાના કેરિયર ની શરૂઆતી દિવસો માં બી-ગ્રેડ ફિલ્મો માં કામ કરી ચુકી છે. તમને જાણીને હેરાની થશે કે આ અભિનેત્રીઓ આજે બોલીવુડ ની ટોપ એક્ટ્રેસ છે અને તેમના પાસે આજે કરોડો ની મિલકત છે. ચાલો આજ ની આ પોસ્ટ માં અમે તમને એવી જ કેટલીક અભિનેત્રીઓ થી રૂબરૂ કરાવીએ છીએ.

સના ખાન
સના ખાન બીગ બોસ માં કંટેસ્ટંટ તરીકે નજર આવી હતી. સના ખાન પણ ‘હાઈ સોસાયટી’ અને ‘કલાઈમેકસ’ જેવી બી-ગ્રેડ ફિલ્મો માં કામ કરી ચુકી છે. સલમાન ખાન ની ફિલ્મ ‘જય હો’ માં સના ખાન નજર આવી હતી.

દિશા વકાની
હા મશહુર સીરીયલ ‘તારક મેહતા કા ઉલટા ચશ્મા’ માં દયા નો કિરદાર નિભાવવા વાળી અભિનેત્રી દિશા વકાની પણ ક્યારેક બી-ગ્રેડ ફિલ્મો માં કામ કર્યા કરતી હતી. પરંતુ તેમને ઓળખાણ ‘તારક મેહતા કા ઉલટા ચશ્મા’ થી મળી. આજે દિશા ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રી ની મશહુર અભિનેત્રીઓ માંથી એક છે.

રશ્મી દેસાઈ
રશ્મિ દેસાઈ ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રી ની મશહુર અભિનેત્રી છે. રશ્મિ ની માસુમિયત દેખીને કોઈ નહિ કહે કે તેમને બી-ગ્રેડ ફિલ્મો માં કામ કર્યું હશે. પરંતુ આ વાત બિલકુલ સાચી છે. રશ્મિ ને આજે પણ લોકો ‘ઉતરન’ સીરીયલ ની તપસ્યા ના રોલ માં યાદ કરે છે. આ દિવસો તે બીગ બોસ 13 માં નજર આવી રહી છે.

અર્ચના પૂરન સિંહ
અર્ચના પુરન સિંહ આજકાલ જજ તરીકે ઘણા શોજ માં નજર આવે છે. ભલે જ અર્ચના ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી માં ઘણા વર્ષો વિતાવીને સિનિયર એક્ટ્રેસ થઇ ગઈ હોય પરંતુ તેમને પણ બી-ગ્રેડ ફિલ્મો થી જ અભિનય માં કદમ રાખ્યો હતો.

સિલ્ક સ્મિતા
સિલ્ક સ્મિતા એ પોતાના ફિલ્મી કેરિયર ની શરૂઆત સાઉથ ની લો બજેટ ફિલ્મો થી કરી હતી. તેમ છતાં તે સાઉથ ની સુપરસ્ટાર બની ગઈ. હા તે હવે આ દુનિયા માં નથી પરંતુ દર્શક તેમના હોટ અવતાર ને આજે પણ નથી ભૂલી શક્યા.

ઉર્વશી ઢોલકિયા
કોમોલિકા ના કિરદાર થી બધાનું દિલ ચુરાવવા વાળી અભિનેત્રી ઉર્વશી ઢોલકિયા બી-ગ્રેડ ફિલ્મો માં પોતાના બોલ્ડ રોલ થી બધાના હોશ પણ ઉડાવી ચુકી છે. ભલે જ આજે તે ઇન્ડસ્ટ્રી ની પ્રખ્યાત એક્ટ્રેસ હોય પરંતુ આ મુકામ સુધી પહોંચવા માટે તેમને ઘણી લો બજેટ ફિલ્મો માં કામ કર્યું છે.

મિત્રો, આશા કરીએ છીએ કે તમને અમારો આ આર્ટીકલ પસંદ આવ્યો હશે. પસંદ આવવા પર લાઈક અને શેયર કરવાનું ના ભૂલો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *