ભયંકર રોગ પણ ભાગી જાય છે, જાણો તેના ફાયદા અને પ્રકારો

એક શાકભાજી છે જે ખૂબ ઓછા લોકોને ઉમંગ સાથે ખાવાનું પસંદ હોય છે. પરંતુ તે તમારા શરીર માટે પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. તેની અંદર, વિટામિન બી, વિટામિન સી, આયર્ન અને સોડિયમ જેવી વસ્તુઓ મળી આવે છે. તે આપણને અનેક ગંભીર રોગોથી પણ દૂર રાખે છે. લોટાનો રસ પીવાથી પણ ફાયદો થાય છે. તમારે દરરોજ સવારે એક ગ્લાસ પીવો જોઈએ.

લોટની ખેતી અને પ્રકારો
લોટની ખેતીની શરૂઆત ભારતમાં સૌપ્રથમ કરવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ, તેનું ઉત્પાદન શ્રીલંકા, ઇન્ડોનેશિયા, ચીન, દક્ષિણ અમેરિકા, આફ્રિકાના ભાગો, મલેશિયા, ફિલિપાઇન્સમાં પણ થયું હતું. ભારતની વાત કરીએ તો, પંજાબમાં ખાટાની ખેતી સૌથી વધુ છે. તે એક સૌથી મહત્વપૂર્ણ પાક માનવામાં આવે છે. તેના પાંદડા અને દાંડીનો ઉપયોગ પણ લોટની સાથે કરવામાં આવે છે.

ત્યાં સામાન્ય રીતે 2 પ્રકારના બોટલ લૌર હોય છે ગોળાકાર લૌકું અને નળાકાર લવ. નળાકાર લોટાનો ઉપયોગ દૂરના વિસ્તારોમાં વહન કરવા માટે કરવામાં આવે છે. ગોળ ગોળાનો ઉપયોગ સ્થાનિક વિસ્તારોમાં વધુ થાય છે. લોટિયાને ભારતમાં ઘણા નામોથી ઓળખવામાં આવે છે. જેમ કે દૂધ, ઘી, વગેરે. વિદેશમાં હોય ત્યારે તેને બોટલ સ્ક્વોશ, વ્હાઇટ ગોર્ડ, ટ્રમ્પેટ ગોર્ડ અને કલબુશ ગોર્ડ કહે છે.

લારીના ફાયદા
લોટ ફૂડ તમારા યકૃત માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. આ તમારા યકૃતનું કાર્ય સારી રીતે કાર્ય કરે છે અને તેની કાર્યક્ષમતામાં પણ વધારો કરે છે.મેદસ્વીપણાથી પીડિત લોકો માટે દહીં ખૂબ ઉપયોગી છે. આનું કારણ એ છે કે તેમાં ફક્ત 96% પાણી છે. 100 ગ્રામ ખાટામાં તમને ફક્ત 12 કેલરી મળે છે. તેની ટોચ પર તેમાં વધુ ફાઇબર પણ હોય છે. તેને ખાધા પછી પેટ લાંબા સમય સુધી ભરેલું રહે છે. તમને જલ્દી ભૂખ લાગશે નહીં. તમે બિનહિસાબી ખાવાથી બચી શકો છો અને તમારું વજન ઓછું થાય છે.

બ્લડ પ્રેશરના દર્દીઓ માટે પણ લોટ વરદાનથી ઓછું નથી. તેમાં મળતું સોડિયમ, પોટેશિયમ અને અન્ય ખનિજો શરીરના બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરે છે. આટલું જ નહીં, હ્રદય રોગ પણ તેના સેવનથી થતો નથી.કબજિયાતની તકલીફથી પીડિત લોકોએ પણ દહીં ખાવું જોઈએ. તેના અંતર્ગત ફાઇબર તમારા પેટની અંદરની જગ્યાને સાફ કરે છે. એસિડિટીના કિસ્સામાં પણ લોટાનો રસ પીવો ફાયદાકારક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *