રાજ કપૂર એ આ એક્ટ્રેસ ને અપાવી હતી બોલીવુડ માં ઓળખાણ, ત્રણ લગ્ન કર્યા પછી ચાલી ગઈ પાકિસ્તાન

બોલીવુડ માં ઘણી એવી ફિલ્મો બની છે જેમને બનેલ ભલે જ આજે ઘણો સમય થઇ ગયો હોય પરંતુ લોકો ના મન માં આ ફિલ્મો ને લઈને ઉત્સાહ અને તે ફિલ્મ ની યાદ તેવી જ છે જયારે તે ફિલ્મ ના આવવા પર થઇ હતી. આજે અમે તમને બોલીવુડ જગત ની એક એવી જ ફિલ્મ અને ફિલ્મ માં કામ કરવા વાળી એક એવી અભિનેત્રી ના વિશે જણાવીશું જેને પોતાની માસુમિયત થી ભારત માં બધાના દિલ માં જગ્યા બનાવી લીધી હતી. અને રાતોરાત ફેમસ થઇ ગઈ હતી.

અમે વાત કરી રહ્યા છીએ બોલીવુડ ફિલ્મ હીના ની. આ ફિલ્મ માં જે છોકરી એ હીના નો સારો કિરદાર નિભાવ્યો હતો તે હતી પાકિસ્તાની એક્ટ્રેસ જેબા બખ્તિયાર. જણાવી દઈએ કે જેબા બખ્તિયાર ને રાજ કપૂર ની શોધ માનવામાં આવે છે.

રાજ કપૂર એ પોતાની ફિલ્મ હીના થી જ જેબા ની એન્ટ્રી બોલીવુડ માં કરાવી હતી. આ ફિલ્મ માં ઋષિ કપૂર અને જેબા ની સરસ લવ કેમેસ્ટ્રી ને દેખવા મળી હતી. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર સુપરહિટ સાબિત થઇ હતી. પરંતુ આ ફિલ્મ પછી જ જેબા અચાનક બોલીવુડ થી ગાયબ થઇ ગઈ હતી.

રાજ કપૂર એ આપી હતી જેબા ને ફિલ્મ ની ઓફર
જણાવી દઈએ કે એવું કહેવામાં આવે છે કે જયારે રાજ કપૂર એ હીના ને દેખી હતી તો તે તેમની ખુબસુરતી ના કાયલ થઇ ગયા હતા. જેબા ની ખુબસુરતી રાજ કપુર ને એટલી પસંદ આવી કે તેમને તેમની ફિલ્મ હીના ની ઓફર આપી અને જેબા પણ ફિલ્મ કરવા માટે રાજી થઇ ગઈ.

આ ફિલ્મ માં ઋષિ કપૂર અને જેબા ના સિવાય અશ્વિની ભાવે પણ હતી, પરંતુ આ ફિલ્મ માં બધાની નજરો ટકેલી તો ફક્ત જેબા પર જ. જેબા ની એક્ટિંગ ના આગળ બધા ફીકા પડી ગયા. ફિલ્મ માં જેબા એ લીડ રોલ ‘હીના’ નામ ની છોકરી નો કિરદાર નિભાવ્યો હતો.

આ ફિલ્મ થી જેબા ને બોલીવુડ માં નવી ઓળખાણ મળી હતી. જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ પછી જેબા એ બહુ જ ઓછી ફિલ્મો માં કામ કર્યું પરંતુ તે તેમાં વધારે સફળ ના રહી. ના જ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર ખાસ કમાલ ના કરી શકી. અને પછી ધીરે ધીરે તે ફિલ્મો થી ગાયબ થઇ ગઈ. તેમને ફિલ્મો માં કામ મળવાનું બંધ થઇ ગયું સાથે જ તેમના ફેંસ પણ ધીરે ધીરે જેબા ને ભૂલવા લાગ્યા. જેના પછી જેબા એ લગ્ન કરવામાં જ પોતાનું સારું સમજ્યું.

જેબા એ કર્યા હતા ચાર લગ્નો
જણાવી દઈએ કે જયારે જેબા ને ફિલ્મો માં સફળતા મળવાની બંધ થઇ ગઈ તો તેમને નિર્ણય લીધો કે હવે તે લગ્ન કરીને પોતાનું ઘર વસાવશે પરંતુ લગ્ન માં પણ તેમની કિસ્મત કંઇક સારી ના રહી. મીડિયા રીપોર્ટસ ની માનીએ તો જેબા એ ચાર લગ્ન કર્યા હતા. જેમાંથી ત્રણ લગ્ન ભારત માં થયા હતા અને ચોથા લગ્ન તેમને એક પાકિસ્તાની માણસ થી કર્યા.

જણાવી દઈએ કે જેબા એ પહેલા લગ્ન સલમાન વાલિયાની થી કર્યા હતા, તે લગ્ન થી તેમને એક દીકરી પણ થઇ પરંતુ બન્ને નો સંબંધ વધારે દિવસો સુધી ચાલી ના શક્યો અને બન્ને નો તલાક થઇ ગયા. જેના પછી જેબા એ બોલીવુડ સિંગર અદનાન સામી થી નિકાહ કર્યા, અદનાન થી પણ જેબા ને એક દીકરો થયો પરંતુ થોડાક સમય પછી બન્ને એ છૂટાછેડા લઇ લીધા. નિકાહ કર્યા અને તેમની એક દીકરી પણ થઇ પરંતુ બન્ને ના જલ્દી જ છૂટાછેડા થઇ ગયા. જેબા અને અદનાન ના દીકરા નું નામ અજાન છે.

અદનાન થી લગ્ન પછી જેબા એ ત્રીજા લગ્ન જાવેદ અખ્તર થી કર્યા, પરંતુ જેબા એ ક્યારેય પોતાના આ લગ્ન ને દુનિયા ની સામે ના માન્યા. પરંતુ જયારે જાવેદ જાફરી પોતાના અને જેબા ના નિકાહનામું દુનિયા ને દેખાડ્યું ત્યારે જેબા આ વાત થી ઇનકાર ના કરી શકી. પરંતુ જાવેદ ની સાથે પણ તેમના લગ્ન વધારે દિવસો સુધી ટક્યા નથી અને બન્ને ના છૂટાછેડા થઇ ગયા.

બોલીવુડ માં ફ્લોપ કેરિયર અને ત્રણ લગ્ન તૂટ્યા પછી જેબા એ પાકિસ્તાન નું રુખ કર્યું. જણાવી દઈએ કે પાકિસ્તાન ગયા પછી જેબા એ ચોથા લગ્ન કર્યા. જણાવી દઈએ કે જેબા એ ત્રીજા લગ્ન પાકિસ્તાન ના કોઈ બીઝનેસમેન સોહેલ થી કર્યા છે. સોહેલ કોણ છે અને તે શું કરે છે તેના વિશે કોઈ પુખ્ત જાણકારી નથી. હમણાં જેબા ના વિશે એટલી ખબર છે કે આ દિવસો તે પાકિસ્તાન માં ડેલી સોપ ડાયરેક્ટ કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *