પાકિસ્તાન ની ધરતી પર હનુમાનજી ચમત્કારિક રૂપ થી થયા હતા પ્રકટ, અહીં બધા દુખ દર્દ થાય છે દુર

જેવું કે તમે લોકો જાણો છો કળયુગ માં મહાબલી હનુમાનજી અજર અમર દેવતા માનવામાં આવે છે, આ વર્તમાન સમય માં પણ પોતાના ભક્તો ની રક્ષા માટે તરત આવી જાય છે, જે ભક્ત પોતાના સાચા મન થી તેમનું નામ લે છે તેના જીવન ની બધી પરેશાનીઓ દુર થાય છે, હનુમાનજી ને સૌથી જલ્દી પ્રસન્ન થવા વાળા દેવતા માનવામાં આવે છે.

દુનિયાભર ના લોકો હનુમાનજી ની પૂજા અર્ચના કરે છે, અને પોતાના જીવન ની દુખ પરેશાનીઓ થી છુટકારો મેળવવાની પ્રાર્થના કરે છે, તેમ તો દેખવામાં આવે તો દેશભર માં હનુમાન જી ના બહુ બધા મંદિર હાજર છે, જેમાં લોકો ની ભારી ભીડ લાગેલ રહે છે, પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા મંદિર ના વિષે જાણકારી આપવા જી રહ્યા છીએ જે પાકિસ્તાન માં છે અને આ સ્થાન પર હનુમાનજી ની મૂર્તિ ચમત્કારિક રૂપ થી પ્રકટ થઇ હતી.

ભલે દેશ ની સીમાઓ બદલાઈ જાય અથવા પછી વહેંચણી થઇ જાય પરંતુ આ બધી વસ્તુઓ ના કારણે ક્યારેય પણ ઈતિહાસ નથી બદલાતો, આજે અમે તમને એક એવા જ ઈતિહાસ ના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ જેનું અસ્તિત્વ લાખો વર્ષ જુનો જણાવ્યું છે, હા આજે અમે તમને એક એવા હનુમાન મંદિર ના વિષે જાણકારી આપી રહ્યા છીએ જે પાકિસ્તાન ના કરાચી શહેર માં સ્થિત છે, જેને પંચમુખી હનુમાન મંદિર કહેવામાં આવે છે, શાસ્ત્રો ના મુજબ દેખવામાં આવે તો આ મંદિર માં ભગવાન શ્રીરામ પણ આવી ચુક્યા છે, આ મંદિર માં પંચમુખી હનુમાનજી ની જે મૂર્તિ સ્થાપિત છે તે કોઈ સાધારણ મૂર્તિ નથી, આ મૂર્તિ નો ઈતિહાસ 17 લાખ વર્ષ જુનો જણાવ્યો છે.

આ મંદિર ના અંદર હનુમાનજી પાંચ રૂપ માં નજર આવે છે, હનુમાનજી ની મૂર્તિ માં આદિવારાગા, નરસિમ્હા, હયગ્રીવ અને ગરુડ અવતાર દેખાઈ આવે છે, એવું જણાવવામાં આવે છે કે હનુમાનજી ની આ મૂર્તિ કોઈ ના દ્વારા નથી બનાવવામાં આવી, પરંતુ આ પાકિસ્તાન ની ધરતી પર ચમત્કારિક રૂપ થી પ્રકટ થઇ હતી, એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંદિર ના 108 ચક્કર લગાવવાથી ભક્તો ના બધા પ્રકારના દુખ દર્દ દુર થઇ જાય છે, પૌરાણિક માન્યતાઓ ના મુજબ આ મંદિર નો ઈતિહાસ બહુ જ જુનો છે, પરંતુ અહીં પર જે મંદિર સ્થિત છે તેને 18 મી શતાબ્દી માં ફરી થી બનાવવામાં આવ્યું હતું, એવું જણાવવામાં આવે છે કે આ મંદિર ને સમય સમય પર બનાવવામાં આવે છે જેથી આ સુરક્ષિત રહે.

આ મંદિર નો ઈતિહાસ 17 લાખ વર્ષ જુનો છે અને આ મંદિર માં હનુમાનજી ના દર્શન કરવા માટે ભક્તો ની ભારી ભીડ લાગેલ રહે છે, એવું જણાવવામાં આવે છે કે પાકિસ્તાન માં સુરક્ષિત બચેલ કેટલાક હિંદુ મંદિરો માં થી આ મંદિર એક છે, આ મંદિર માં બધા કોમ્યુનીટી ના લોકો આવે છે અને હનુમાનજી ના દર્શન કરે છે, કરાચી શહેર પાકિસ્તાન નું સૌથી મોટું નગર છે અને તેને સિંધ પ્રાંત ની રાજધાની પણ કહેવામાં આવે છે.

આ અરબ સાગર ના તટ પર વસેલ છે, કરાચી માં સ્થિત પંચમુખી હનુમાન મંદિર માં દર્શન કરવા માટે ભારત થી પણ લોકો ભારી સંખ્યા માં આવે છે, અહીં પર ભગવાન ના દર્શન કરીને લોકો પોતાની દુખ પરેશાનીઓ થી છુટકારો મેળવવાની પ્રાર્થના કરે છે અને હનુમાનજી પોતાના ભક્તો ને ક્યારેય પણ નિરાશ નથી કરતા, બધા ભક્તો ની દુખ તકલીફ હનુમાનજી ની કૃપા થી દુર થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *