1 ઓગસ્ટથી બદલાવા જઈ રહ્યા છે આ મહત્વપૂર્ણ નિયમો, ફરીથી તમારા ખિસ્સા અને બજેટને કરશે અસર

નવી તારીખ, નવો મહિનો અને ફરીથી નવા નિયમો. ઓગસ્ટ 1, 2021 થી, આપણા રોજિંદા જીવનને લગતા ઘણા નિયમો બદલાઇ રહ્યા છે અને તમારે આ બધાથી પરિચિત હોવા જોઈએ. આની સીધી અસર આપણા બજેટ અને આપણા ખિસ્સા પર પડશે. ચાલો તમને જણાવીએ કે કયા નિયમો ખૂબ જલ્દી બદલાવા જઈ રહ્યા છે અને તેનાથી આપણા રોજિંદા જીવનમાં કેવી અસર પડે છે.

રસોઈ ગેસનો ભાવ વધશે
એક ઓગસ્ટથી એલપીજીના ભાવમાં વધારો થવાના અહેવાલ છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ઘરેલું એલપીજી અને કોમર્શિયલ સિલિન્ડર ગેસના ભાવ દર મહિનાની 1 લી તારીખથી નક્કી કરવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, 1 ઓગસ્ટથી પણ ફેરફારો થવાના છે.

આરબીઆઈ બેંકથી સંબંધિત ફેરફારો
રિઝર્વ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા પણ 1 ઓગસ્ટથી મોટા ફેરફારો કરવા જઈ રહી છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ભારતીય રિઝર્વ બેંક નેશનલ ઓટોમેટેડ ક્લીઅરિંગ હાઉસ ને લગતા નિયમોમાં પરિવર્તન લાવ્યું છે અને આ નિયમો 1 ઓગસ્ટ, 2021 થી અમલમાં આવશે. રાષ્ટ્રીય ઓટોમેટેડ ક્લીઅરિંગ હાઉસ નેશનલ પેમેન્ટ્સ કોર્પોરેશન ઓફ ઇન્ડિયા દ્વારા સંચાલિત છે.

ડિવિડન્ડ, વ્યાજ, પેન્શન અને પગાર વગેરે રાષ્ટ્રીય ઓટોમેટેડ ક્લિયરિંગ હાઉસ હેઠળ ચૂકવવામાં આવે છે. નવા નિયમો અનુસાર હવે નાચની સુવિધા હવે આખા સમય એટલે કે અઠવાડિયાના સાત દિવસ અને 24 કલાક ઉપલબ્ધ રહેશે. જ્યારે અગાઉ તેવું નહોતું. જો કે, હવે લોકોની પેન્શન, વ્યાજ, ડિવિડન્ડ અને પગાર વગેરે રવિવારે કે અન્ય કોઈ રજા અટકશે નહીં.

રિઝર્વ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા (આરબીઆઈ) એ એક સત્તાવાર નોટિસ ફટકારી છે કે, “1 ઓગસ્ટ, 2021 થી, સામાન્ય કામકાજના દિવસો પર હાલમાં ઉપલબ્ધ તમામ સત્રો વીકએન્ડ અને અન્ય રજાઓ સહિતના બધા દિવસોથી કાર્યરત રહેશે.” ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અત્યાર સુધી આ સુવિધા ફક્ત કામકાજના દિવસોમાં જ ઉપલબ્ધ હતી.

આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક પણ મોટા ફેરફાર કરી રહી છે
આઈસીઆઈસીઆઈ પણ તેના ઘણા નિયમોમાં મોટા ફેરફારો કરવા જઈ રહી છે અને તેની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આઈસીઆઈસીઆઈ બેંકના નવા નિયમો 1 ઓગસ્ટ, 2021 થી અમલમાં આવશે. અત્યાર સુધી આઇસીઆઈસીઆઈ દર મહિને નિયમિત બચત ખાતા પર રોકડ ટ્રાંઝેક્શન મફત આપતી હતી, જ્યારે હવે 1 લી ઓગસ્ટ 2021 થી આ મર્યાદા સમાપ્ત થયા પછી, ખાતા ધારકોને દર મહિને દરેક ટ્રાન્ઝેક્શન પર 150 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

આપને જણાવી દઈએ કે આઈસીઆઈસીઆઈ હેઠળ થર્ડ પાર્ટી કેશ ટ્રાન્ઝેક્શનની મર્યાદા રૂ. 25 હજારના ટ્રાન્ઝેક્શન સુધી 150 રૂપિયા છે. તે જ સમયે, બેંક આ કરતા વધુના રોકડ વ્યવહારને મંજૂરી આપતી નથી. આઈસીઆઈસીઆઈ પણ ચેક બુકને લગતા નિયમોમાં ફેરફાર કરવા જઈ રહી છે. તમામ ખાતા ધારકોને 25 પાનાની ચેક બુક વિના મૂલ્યે ઉપલબ્ધ કરાશે. બીજી બાજુ, જો તમે આની ઉપર છો, તો તમારે દરેક 10 પૃષ્ઠો માટે 20 રૂપિયા અલગથી ચૂકવવા પડશે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *