સ્મૃતિથી લઈને હેમા માલિની સુધી ફિલ્મોથી રાજકારણમાં પ્રવેશ કરનાર આ 7 નેતાઓ આજે આટલી સંપત્તિના માલિક છે

વર્ષ 2022 માં ઉત્તર પ્રદેશમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ યોજાવાની છે. આવી સ્થિતિમાં દરેક નેતા પોતાનું નસીબ અજમાવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીના આવા ઘણા અભિનેતાઓ અને અભિનેત્રીઓ છે, જેમણે ફિલ્મોમાં સારી છાપ ઉભી કર્યા બાદ હવે રાજકારણના ક્ષેત્રમાં પગ મુક્યો છે અને વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ફરી એક વખત પોતાનું નસીબ અજમાવવા જઈ રહ્યા છે. આ માટેની તૈયારીઓ પણ પૂરજોશમાં શરૂ થઈ ગઈ છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે, ચૂંટણી પ્રચારમાં લાખો અને કરોડો રૂપિયા ખર્ચવામાં આવે છે. દરેક નેતા ચૂંટણી જીતવા માટે પાણીની જેમ પૈસા ખર્ચે છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા તે નેતાઓ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે ફિલ્મોથી પોતાની છાપ બનાવી હતી પરંતુ હવે તેઓ રાજકારણમાં પણ પ્રવેશી ચૂક્યા છે અને સાથે સાથે અમે તમને જણાવીશું કે આ નેતાઓ પાસે કેટલી સંપત્તિ છે.

હેમા માલિની
બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની ડ્રીમ ગર્લ હેમા માલિનીને કોણ નથી ઓળખતું. તે ભારતીય ફિલ્મ ઉદ્યોગની શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. હેમા માલિનીએ લગભગ 4 દાયકાની પોતાની કારકિર્દીમાં ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને ફિલ્મો દ્વારા તેણે દેશભરમાં ઘણી ઓળખ બનાવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે હેમા માલિની વર્ષ 2004 માં ભાજપમાં જોડાયા હતા અને હાલમાં તે મથુરા (ઉત્તર પ્રદેશ) થી ભારતીય જનતા પાર્ટીના લોકસભા સાંસદ છે. 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી દરમિયાન ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ હેમા માલિની 250 કરોડથી વધુ સંપત્તિની માલિક છે.

જયા બચ્ચન
સદીના મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચનની પત્ની જયા બચ્ચને હવે રાજકારણના ક્ષેત્રમાં પગ મૂક્યો છે. જયા બચ્ચને વર્ષ 2004 માં સમાજવાદી પાર્ટી સાથે રાજકીય દાવની શરૂઆત કરી હતી અને ત્યારથી તે 4 વખત રાજ્યસભા સાંસદ પણ બની છે. ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ જયા બચ્ચન 1001 કરોડની સંપત્તિની માલિક છે.

સ્મૃતિ ઈરાની
ટીવી ઉદ્યોગની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી સ્મૃતિ ઈરાનીને તમે સારી રીતે જાણો છો. તેણે ક્યુંકી સાસ ભી કભી બહુ થી માં તુલસીની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેણે આ પાત્રથી ઘેર ઘેર ઘણી ઓળખ બનાવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2003 માં સ્મૃતિ ઈરાની ભાજપમાં જોડાયા હતા. સ્મૃતિ ઈરાની અત્યારે અમેઠીથી સંસદસભ્ય છે અને સાથે સાથે તેઓ કેન્દ્ર સરકારમાં મહિલા અને બાળ વિકાસ મંત્રી પણ છે. 2019 ની લોકસભા ચૂંટણી દરમિયાન ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ સ્મૃતિ ઈરાનીની કુલ સંપત્તિ 11 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે.

જયા પ્રદા
હિન્દી સિનેમાની સુંદર અને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી જયા પ્રદા સફળ અભિનેત્રીઓની યાદીમાં સામેલ છે. તેણે ઘણી સફળ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2019 માં જયા પ્રદા ભાજપમાં જોડાયા હતા. તે જ વર્ષે, લોકસભાની ચૂંટણીમાં, તેમણે ઉત્તર પ્રદેશની રામપુર બેઠક પરથી ચૂંટણી લડી, પરંતુ આ ચૂંટણીમાં તેમને હારનો સામનો કરવો પડ્યો. જયા પ્રદાને સમાજવાદી પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતા આઝમ ખાને હરાવ્યા હતા. જો આપણે જયા પ્રદાની સંપત્તિની વાત કરીએ તો તે કુલ 27 કરોડથી વધુની સંપત્તિની માલિક છે.

દિનેશ લાલ યાદવ ઉર્ફે નિરહુઆ
ભોજપુરી ફિલ્મ ઉદ્યોગના પ્રખ્યાત અભિનેતા દિનેશ લાલ યાદવ (નિરહુઆ) પણ એક અદભૂત ગાયક છે. તેમને ભોજપુરી ઉદ્યોગના સુપરસ્ટાર કહેવામાં આવે છે. તેણે પોતાના ઉત્કૃષ્ટ અભિનયના આધારે ઘણી ઓળખ બનાવી છે. પરંતુ હવે દિનેશ લાલ યાદવ પણ રાજકારણના મેદાનમાં આવી ગયા છે. તેમણે વર્ષ 2019 માં લોકસભાની ચૂંટણી લડી હતી પરંતુ આ ચૂંટણીમાં હારી ગયા હતા. 2019 ની લોકસભા ચૂંટણી દરમિયાન ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ દિનેશ લાલ યાદવ 5 કરોડથી વધુની સંપત્તિના માલિક છે.

રાજ બબ્બર
પ્રખ્યાત ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા રાજ બબ્બરે લોકસભા ચૂંટણીમાં હાર બાદ વર્ષ 2019 માં ઉત્તર પ્રદેશ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ પદેથી રાજીનામું આપ્યું હતું. 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી દરમિયાન ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ રાજ બબ્બર 18 કરોડ રૂપિયાથી વધુની કુલ સંપત્તિના માલિક છે.

રવિ કિશન
ભારતીય અભિનેતા રવિ કિશન હિન્દી અને ભોજપુરી ફિલ્મોના અભિનેતા છે. રવિ કિશને 2019 ની લોકસભા ચૂંટણીથી રાજકારણના ક્ષેત્રમાં પદાર્પણ કર્યું હતું અને ગોરખપુર સંસદીય ક્ષેત્રમાંથી ભારતીય જનતા પાર્ટીના સાંસદ છે. 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી દરમિયાન ચૂંટણી પંચને આપેલા સોગંદનામા મુજબ રવિ કિશન 20 કરોડની કુલ સંપત્તિના માલિક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *