નીરજે એક વર્ષ સુધી પોતાનો સેલ ફોન બંધ કરી દીધો હતો, કોણીના ઓપરેશન બાદ તેના મનમાં ડર હતો

ટોક્યો ઓલિમ્પિક 2020 માં ભારતનો પ્રથમ ગોલ્ડ મેડલ આવ્યો છે. નીરજ ચોપરાએ બરછી ફેંકમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતીને ઈતિહાસ રચ્યો છે. આ વર્ષના ઓલિમ્પિકમાં ભારતનો આ પહેલો મેડલ છે, જ્યારે જેલિન થ્રોમાં ઓલિમ્પિકના ઇતિહાસમાં ભારતનો આ પહેલો મેડલ છે. નીરજ પહેલા અન્ય કોઈ ભારતીયએ ભાલા ફેંકમાં ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો ન હતો.

માત્ર 23 વર્ષની ઉંમરે નીરજ ચોપરાના નામે એક ઈતિહાસિક સિદ્ધિ નોંધાઈ છે. આખા દેશમાં માત્ર એક જ નામ ગુંજી રહ્યું છે, નીરજ ચોપરા… નીરજ ચોપરા. ગમે તે હોય, ભારત માતાના આ પુત્રએ ફરી એક વાર વિદેશી ધરતી પર દેશનું નામ રોશન કર્યું છે અને કરોડો ભારતીયોને ગૌરવ અપાવ્યું છે.

હું તમને જણાવી દઉં કે, નીરજને અહીં સુધી પહોંચાડવા માટે તેની મહેનત અને તેનો આશ્ચર્યજનક સંઘર્ષ રહ્યો છે. તે જ સમયે, તેમના બલિદાન, સમર્પણ અને બલિદાનને કારણે, તેઓ આ તબક્કે ઉભા છે જ્યાંથી આખો દેશ તેમને સલામ કરી રહ્યો છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદથી લઈને દેશની મોટી હસ્તીઓ સુધી, નીરજને આ ઈતિહાસિક જીત પર ગર્વ છે. જાણીતા લોકોથી લઈને સામાન્ય લોકો સુધી, દરેક વ્યક્તિ નીરજને ટોક્યો ઓલિમ્પિક 2020 માં ગોલ્ડ મેડલ જીતવા બદલ અભિનંદન આપી રહ્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે નીરજ પહેલા અભિનવ બિન્દ્રાએ બેઈજિંગ ઓલિમ્પિકમાં શૂટિંગમાં ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો હતો. જોકે, હવે નીરજે 130 કરોડથી વધુ ભારતીયોના ચહેરા પર સ્મિત ફેલાવવાનું કામ કર્યું છે. તે લાંબા સમયથી ટોક્યો ઓલિમ્પિક 2020 ની તૈયારી કરી રહ્યો હતો અને તેની રમત પર સંપૂર્ણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે, તેણે છેલ્લા વર્ષ માટે તેનો ફોન પણ બંધ કરી દીધો હતો. આ દરમિયાન તેણે સોશિયલ મીડિયાથી પણ અંતર બનાવી લીધું હતું.

ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા બાદ નીરજના કાકાએ કહ્યું કે નીરજનું સપનું પૂરું થયું. તેમનું સ્વપ્ન દેશ માટે ગોલ્ડ મેડલ જીતવાનું હતું. નીરજના કાકા કહે છે કે, નીરજને 2016 ની રિયો ઓલિમ્પિકમાં જવાની તક મળી નહોતી, પરંતુ તે જુનિયર વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતવામાં સફળ રહ્યો હતો. જોકે, રિયો ઓલિમ્પિકના નિયમોને કારણે તે ગોલ જીત્યા બાદ પણ રિયો ઓલિમ્પિકનો ભાગ બની શક્યો ન હતો. પરંતુ તે ટોક્યો ઓલિમ્પિક માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર હતો અને તેની તૈયારીઓમાં કોઈ કસર બાકી રાખવા માંગતો ન હતો.

એવું કહેવાય છે કે નીરજે લગભગ એક વર્ષ સુધી તેનો ફોન બંધ કરી દીધો હતો. આ દરમિયાન નીરજ માત્ર તેની માતા સરોજ ચોપરા અને પરિવારના સભ્યો સાથે ફોન પર વાત કરતો હતો અને પછી ફોન બંધ કરી દેતો હતો. તેના કાકા કહે છે કે ઈચ્છા પછી પણ અમે નીરજ સાથે વાત કરી શક્યા નથી. નીરજ તેની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત હતો

નીરજે કોણીનું ઓપરેશન કરાવવું પડ્યું …

તમને જણાવી દઈએ કે મે 2019 માં નીરજે તેની કોણીનું ઓપરેશન કરાવ્યું હતું અને તે પછી તે ટોક્યો ઓલિમ્પિક સુધી સ્વસ્થ થઈ શકશે કે કેમ તેની ચિંતા કરવા લાગ્યો હતો. પરંતુ કોરોનાને કારણે ઓલિમ્પિક્સ એક વર્ષ માટે મોકૂફ રાખવામાં આવી હતી અને તેના કારણે નીરજ પણ સ્વસ્થ થઈ ગયો હતો અને તેનું ફોર્મ મળ્યું હતું.

નીરજની જીત પર તેની માતા સરોજ ચોપરા પણ ખૂબ જ ખુશ દેખાઈ હતી. તેમણે નીરજની જીત પર કહ્યું કે, પુત્ર દેશ માટે સોનું જીતીને સોનું લાવ્યો છે. તેની મહેનત ફળી. વિજય બાદ સરોજએ પુત્ર સાથે ફોન પર વાત કરી અને કહ્યું કે આખો દેશ તમારી રાહ જોઈ રહ્યો છે. આગળ નીરજની માતાએ કહ્યું કે, નીરજને ચુરમા ગમે છે અને તે ઘરે આવે ત્યારે તે તેને પોતાના હાથે ચુરમા ખવડાવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *