તેમના પતિ કરતા વધારે પ્રખ્યાત છે આ 8 મહિલાઓ, તેમ છતાં નથી ખ્યાતિનો કોઈ ઘમંડ

ભારતીય સમાજમાં, આ પ્રથા લાંબા સમયથી ચાલી આવી રહી છે કે પરણિત મહિલાઓ ફક્ત તેમના પતિના નામથી જ જાણીતી છે, જેના કારણે લગ્ન પછી છોકરીઓની અટક બદલાય છે. જો કે હવે બદલાતા સમયની સાથે લોકોની માનસિકતા પણ બદલાઈ રહી છે અને આ પ્રથામાં પરિવર્તન જોવા મળી રહ્યા છે.

હવે આવા ઘણા યુગલો છે, જેમાં પત્ની પતિ કરતા વધારે સફળ છે. તો ટીવીથી લઈને ફિલ્મ ઉદ્યોગ સુધીના કેટલાક આવા યુગલો પણ છે અને આ યુગલોની સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે તેમની મ્યુચ્યુઅલ બોન્ડિંગ ખૂબ સારી છે અને તેઓ યુગલો માટે બેંચમાર્ક બનાવતા પણ જોવા મળે છે.

માધુરી દીક્ષિત
બોલિવૂડની સદાબહાર હિરોઇન માધુરી દિક્ષિતની કારકિર્દી હંમેશાં ટોચ પર રહી છે. તેણે એકથી વધુ હિન્દી ફિલ્મોમાં પોતાની સુંદરતાનો ફેલાવો કર્યો છે. આ દરમિયાન તેણીએ ડો.ક્ટર શ્રીરામ નેને સાથે સુવ્યવસ્થિત લગ્ન કર્યા.

માધુરી દીક્ષિત-શ્રીરામ માધવ નેને
લોકો આ દંપતીમાં શ્રીરામ નેને કરતાં માધુરી દીક્ષિતને વધારે જાણે છે, જોકે શ્રીરામ નેને પણ એક જાણીતા ઉદ્યોગપતિ છે. માધુરી વિશે એક ઇન્ટરવ્યુમાં શ્રીરામ નેને કહ્યું હતું કે માધુરીની ખાસ વાત એ છે કે તે ક્યારેય કામ માટે ઘરે આવતી નથી અને તે તેનો પરિવારને જ સમય આપે છે

નેહા કક્કર
નેહા કક્કરે તાજેતરમાં જ તેના લાંબા સમયના બોયફ્રેન્ડ રોહનપ્રીત સિંહ સાથે દિલ્હીના ગુરુદ્વારામાં લગ્ન કર્યા. આ લગ્ન સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવ્યા હતા અને દરેક એક તસવીર જોરદાર વાયરલ થઈ હતી.

નેહા કક્કર અને રોહનપ્રીત સિંઘ
ઉંમર કરતાં ઓછી અને લોકપ્રિયતાની દ્રષ્ટિએ ઓછી હોવા છતાં નેહા કક્કરે રોહનપ્રીતને તેના જીવન સાથી તરીકે પસંદ કર્યો. દંપતીએ લાક્ષણિક વિચારસરણીને નકારી હતી કે છોકરાએ હંમેશાં પોતાની જાતથી નાની છોકરી સાથે લગ્ન કરવું જોઈએ. તે જ સમયે, તે પણ ખોટું સાબિત થયું છે કે છોકરાઓ તેમના કરતા વધુ સફળ છોકરીઓ સાથે લગ્ન કરતા નથી.

નેહા ધૂપિયા
નેહા ધૂપિયાએ હાલમાં જ તેના બોયફ્રેન્ડ અંગદ બેદી સાથે સાત ફેરા લીધા હતા. આ લગ્ન એવી ઉતાવળમાં થયાં કે ચાહકોને સંપૂર્ણ આશ્ચર્ય થયું. આ કપલે માત્ર એક અઠવાડિયામાં સગાઈથી લઈને લગ્ન સુધીની તમામ કામગીરી કરી હતી.

નેહા ધૂપિયા અને અંગદ બેદી
જો કે, બાદમાં ખબર પડી હતી કે નેહા લગ્ન પહેલા ગર્ભવતી હતી અને તેથી જ દંપતીએ ઉતાવળમાં લગ્ન કરી લીધા હતા. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે લોકપ્રિયતાના મામલે નેહા અંગદથી ઘણી આગળ છે. પરંતુ નેહા અને આંગલ વચ્ચે આ મામલે ક્યારેય અહંકારની ટકરાવ નથી.

ઇશા અંબાણી
મુકેશ અંબાણીની પ્રિય પુત્રી ઇશા અંબાણીએ આનંદ પીરામલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને તે વિશ્વના સૌથી શાહી લગ્નમાંનું એક હતું, આ લગ્નનું ભવ્ય લગ્ન સ્વાગત આજે પણ સમગ્ર વિશ્વમાં ચર્ચામાં છે.

નામ-ખ્યાતિ હોય કે પૈસા, ઇશા અંબાણી દરેક બાબતમાં પતિ આનંદ પીરામલથી આગળ છે. પરંતુ આ દંપતી વચ્ચે કોઈ પણ બાબતમાં કદી અહમ્ ક્લેશ થતો નથી.

દંપતી પ્રેમ અને સરળતા સાથે દરેક બાબતમાં સંતુલન જાળવે છે, જે તેમને સુખી વિવાહિત જીવન જીવવામાં મદદ કરે છે.

સનાયા ઈરાની
સનાયા ઈરાની અને મોહિત સહગલના સંબંધોમાં સનાયા લોકપ્રિયતાના મામલે પણ આગળ છે. આ વિશે એક ઇન્ટરવ્યુમાં સનાયાએ કહ્યું હતું કે જ્યારે તે મોહિત સહગલને ડેટ કરતી હતી ત્યારે લોકોના મનમાં એક સવાલ હતો કે આ સંબંધ ચાલશે નહીં.

સનાયા ઈરાની અને મોહિત સહગલ
આનું કારણ છે કે સનાયાએ બેક ટુ બેક પ્રોજેક્ટ્સ કર્યા હતા, જ્યારે મોહિત તેની કારકિર્દીમાં સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો. જો કે, આ બાબત તેમના સંબંધોમાં ક્યારેય આવી નથી. બંનેએ તેમની પરસ્પરની સમજ અને બંધન પર કામ ચાલુ રાખ્યું અને આખરે બંનેએ લગ્ન કરી લીધાં.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે યુગલો સંબંધમાં કારકિર્દી અને પૈસા કરતા વધારે પ્રેમ અને બંધન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, ત્યારે જ સંબંધ સફળ થાય છે. આ કહેવત આ દંપતી પર સંપૂર્ણ રીતે બંધ બેસે છે.

રુબીના દિલીક
ટીવીની સૌથી લોકપ્રિય અભિનેત્રી રુબીના દિલીક અને અભિનવ શુક્લાની પરિણીત જીવન ભલે આ દિવસોમાં વિવાદોથી ઘેરાયેલી હોય, પરંતુ તેમની વચ્ચેનો પ્રેમ હજી પણ અકબંધ છે. આથી જ છૂટાછેડાના સમાચારોની વચ્ચે અભિનવ શુક્લાએ તો એમ પણ કહ્યું કે તેને ફરીથી રુબીના સાથે પ્રેમ થઈ ગયો છે.

રૂબીના દિલાઇક અને અભિવન
તેમાં કોઈ શંકા નથી કે જ્યારે યુગલો સંબંધોમાં તેમની ભૂલો સ્વીકારે છે, ત્યારે સંબંધ વધુ મજબૂત બને છે. આ સંબંધોમાં વિશ્વાસ બનાવે છે અને પ્રેમને જીવંત રાખે છે.

એશ્વર્યા રાય
બોલિવૂડની સૌથી સુંદર અને ગ્લેમરસ એક્ટ્રેસ એશ્વર્યા રાય પણ આ લિસ્ટમાં સામેલ છે. જો કે એશ્વર્યા હવે મોટા પડદે ઓછી દેખાઈ શકે છે, પરંતુ લોકપ્રિયતાની બાબતમાં તે પતિ અભિષેક કરતા ઘણી આગળ છે.

એશ્વર્યા રાય-અભિષેક બચ્ચન
ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે એશ્વર્યા અભિષેક કરતા વધારે લોકપ્રિય છે અને વયમાં પણ મોટી છે, પરંતુ આ કપલે આ બાબતોને તેમના પ્રેમ વચ્ચે ક્યારેય આવવા દીધી નહીં. આ જ કારણ છે કે આજે બંને તેમના લગ્ન જીવનમાં ખૂબ ખુશ છે.

કરીના કપૂર
બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની સૌથી સુંદર અને સફળ અભિનેત્રીઓની યાદીમાં ટોચ પર રહેલી કરીના કપૂરની લોકપ્રિયતા કહેવાની જરૂર નથી. કરીના કપૂર તેના પતિ સૈફ કરતા વધારે પ્રખ્યાત છે. જો કે આનાથી તેમના સંબંધો પર ક્યારેય અસર થઈ નહીં.

જણાવી દઈએ કે આ દંપતીને એક પુત્ર તૈમૂર છે અને કરીના ટૂંક સમયમાં બીજી વખત માતા બનવા જઈ રહી છે. જો સૂત્રોનું માનવું હોય તો, કરીના 2021 ના પ્રારંભિક મહિનામાં તેના બીજા બાળકને જન્મ આપી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *