નાના પડદાની આ 5 હસીનાઓએ ફિલ્મ જગતમાં નામ કમાવવા માટે છોડી દીધો ટીવી ઉદ્યોગ

ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એક કરતા વધુ સુંદર સુંદરીઓ છે, જેમણે પોતાના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન અને સુંદરતાથી લાખો લોકોના દિલ જીતી લીધા છે. આ ટીવી અભિનેત્રીઓ વર્ષોથી લોકોના દિલો પર રાજ કરી રહી છે. આ અભિનેત્રીઓએ ટેલિવિઝનની દુનિયામાં સારું નામ કમાવ્યું છે.

પરંતુ ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીની આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જેમણે ફિલ્મ જગતમાં નામ કમાવવા માટે ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રી છોડી દીધી છે અને આ અભિનેત્રીઓએ બોલિવૂડમાં સારું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે એક સમયે ટીવીની દુનિયા પર શાસન કરનાર, પહેલા બોલીવુડમાં પણ કઈ પોતાની સુંદરતા બનાવી છે.

અંકિતા લોખંડે
અંકિતા લોખંડે ટેલિવિઝનની સૌથી લોકપ્રિય અભિનેત્રી છે. અંકિતા લોખંડેએ પહેલા ટેલિવિઝનથી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. અંકિતાએ અગાઉ ઝી સિનેસ્ટાર્સના ભાગ રૂપે ઓડિશન આપ્યું હતું, જેમાં એકતા કપૂરને તેની અભિનય ખૂબ પસંદ આવી હતી.

તેણીને એકતા કપૂરે તેના લોકપ્રિય ટેલિવિઝન શો “પવિત્ર રિશ્તા” માં અર્ચનાની ભૂમિકા ભજવી હતી. અંકિતા લોખંડેએ લોકપ્રિય ટેલિવિઝન શો “પવિત્ર રિશ્તા” થી ઘરનું નામ બનાવ્યું. આ સિરિયલમાં તેના અભિનયની લોકોએ ખૂબ પ્રશંસા કરી હતી. અંકિતા લોખંડેએ મણિકર્ણિકા ફિલ્મથી બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ બંનેની અંકિતા લોખંડેનું સંપૂર્ણ ધ્યાન ફિલ્મ કારકીર્દિ પર છે.

હિના ખાન
ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીની સુંદર અને પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓમાં હિના ખાનનું નામ પણ શામેલ છે. હિના ખાને તેની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત સ્ટાર પ્લસ શો યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈથી કરી હતી. આ સીરીયલમાં હિના ખાને અક્ષરાનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. તે આ પાત્રથી ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ. માર્ગ દ્વારા, હિના ખાને અભિનયની દુનિયામાં પોતાનું સ્થાન બનાવવા માટે ખૂબ જ મહેનત કરી છે. આ દિવસોમાં હિના ખાન ફિલ્મ જગતમાં પોતાની ઓળખ બનાવવા માટે પ્રયત્નશીલ છે. આપને જણાવી દઈએ કે હિના ખાને બોલીવુડમાં એન્ટ્રી કર્યા પછી પણ કેટલાક ટીવી સિરિયલોમાં કામ કર્યું છે. હાલમાં તેમનું સંપૂર્ણ ધ્યાન ફિલ્મો પર છે.

રાધિકા મદન
રાધિકા મદને મુખ્યત્વે ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કર્યું છે. હવે તે બોલિવૂડમાં કામ કરી રહી છે. આપને જણાવી દઈએ કે રાધિકા મદને ઇશાનીની ભૂમિકા સાથે ટીવી સીરિયલ “મેરી આશિકી તુમસે હી” માં એન્ટ્રી કરી હતી. તેણે બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ‘આંગ્રેઝી મીડિયમ 2’ થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. હવે તેનું સંપૂર્ણ ધ્યાન ફિલ્મો પર છે.

યામી ગૌતમ
અભિનય અભિનેત્રી યામી ગૌતમ ફિલ્મ્સમાં કરિયર બનાવવા માટે માત્ર 20 વર્ષની ઉંમરે મુંબઇ આવી હતી. યામી ગૌતમે “ચાંદ કે પાર ચલો” થી ટેલિવિઝન ડેબ્યૂ કર્યું હતું. યામી ગૌતમે કાબિલ, બાલા, ઉરી, ધ સર્જિકલ સ્ટ્રાઈક સહિતની કેટલીક અન્ય ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

પ્રાચી દેસાઈ
પ્રાચી દેસાઈએ નાના પડદે સારું નામ કમાવ્યું છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે પ્રાચી દેસાઈ મુખ્યત્વે ઝી એન્ટરટેનમેન્ટ ટીવી પર પ્રસારિત ભારતીય ટેલિવિઝન સિરિયલ “કસમ સે” માં “બાની વાલિયા” તરીકેની પ્રખ્યાત ભૂમિકા માટે જાણીતી છે. પ્રાચી દેસાઈએ આ સીરીયલને લઈને ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી, ત્યારબાદ તે ટીવીની જાણીતી અભિનેત્રીઓની સૂચિમાં સામેલ થઈ ગઈ. ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પ્રાચી દેસાઈને સારી સફળતા મળ્યા બાદ તેણે બોલિવૂડ તરફ વળવાનું નક્કી કર્યું. તેણીની પહેલી શરૂઆત હિંદી ફિલ્મ “રોક ઓન” હતી જે વર્ષ 2008 માં સિનેમાઘરોમાં રજૂ થઈ હતી પરંતુ તે ટીવીથી જેટલી બોલીવુડમાંથી મળેલી તે ખ્યાતિ મેળવી શકી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *