જો તમારી પાસે 5-10 રૂપિયાના છે આ દુર્લભ સિક્કા તો તમે લાખ કમાવી શકો છો, આ ચિત્ર ત્યાં હોવું જોઈએ

શરદિયા નવરાત્રીનો પ્રારંભ થયો છે. કોવિડ -19 ને કારણે આ વખતે ઘણી સાવચેતી રાખવી પડશે. પરંતુ હજી ભક્તોનો ઉત્સાહ ઓછો થયો નથી. માતા રાણીને પ્રસન્ન કરવા માટે, ભક્તો પુણ્યથી વ્રત સુધી દાન કરે છે. કૃપા કરી કહો કે જો તમારી પાસે વૈષ્ણોદેવીના આ સિક્કા છે, તો માતા રાણીના આશીર્વાદ તમારા પર પણ વરસશે.

આ સિક્કાઓ યોગ્ય જગ્યાએ વેચીને તમે લાખો રૂપિયાની કમાણી કરી શકો છો. ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ દુનિયામાં ઘણા લોકો એવા છે કે જેમને જૂની સિક્કા એકઠા કરવાનો શોખ છે. આવા લોકો આ સિક્કા જમા કરાવવા માટે લાખો રૂપિયા ચૂકવવા પણ તૈયાર હોય છે. આવી સિક્કાઓની હરાજી ક્યાંક ઓનલાઇન વેબસાઇટ્સ પર કરવામાં આવે છે.

ઓનલાઇન વેચી શકે છે
દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે ઇન્ટરનેટની શરૂઆતથી, બધું ખરીદવું અને વેચવું ખૂબ જ સરળ થઈ ગયું છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે આ સિક્કા વેચવા માટે બહાર જવાની પણ જરૂર રહેશે નહીં, કારણ કે તમે તેને ઓનલાઇન પણ વેચી શકો છો. સમાન જૂના સિક્કા અને નોટોની હરાજી ઇન્ડિયામાર્ટ વેબસાઇટ પર કરવામાં આવે છે.

જ્યાં જૂની વસ્તુઓ એકઠી કરવાના શોખીન લોકો આ સિક્કાઓની અતિશય કિંમત ચૂકવવા માટે તૈયાર છે. તમે ક્વિકર અને ઓએલએક્સ જેવી અન્ય સાઇટ્સ પર પણ આ સિક્કાઓ વેચી શકો છો. આ માટે, તમારે આ વેબસાઇટ્સ પર તમારું એકાઉન્ટ બનાવવું પડશે અને આ સિક્કાઓની તસવીરો અપલોડ કરવી પડશે. જે પછી ખરીદનાર તમારો સંપર્ક કરી શકે છે.

વૈષ્ણો દેવીનું ચિત્ર હોવું જોઈએ
ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ ૨૦૦૨ માં અને દસ રૂપિયાની માતા વૈષ્ણો દેવીના સિક્કા જારી કરવામાં આવ્યા હતા. તેથી, આજના સમયમાં તેમને મળવું ખૂબ મુશ્કેલ છે. આ સિક્કાઓની એક બાજુ અશોક સ્તંભ પણ બનાવવામાં આવ્યો છે અને તેની નીચે પાંચ રૂપિયા લખેલા છે. આ સાથે, સિક્કાની બીજી બાજુ માતા વૈષ્ણો દેવીની પ્રતિમા દર્શાવવામાં આવી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે શ્રી માતા વૈષ્ણો દેવી શ્રાઈન બોર્ડ તેના પર હિન્દી અને અંગ્રેજી બંને ભાષાઓમાં લખાયેલું છે અને અગાઉ આ સિક્કાઓનું વજન આશરે છ ગ્રામ હતું. વૈષ્ણો દેવીના ચિત્રને કારણે લોકો આ સિક્કાઓને ખૂબ જ શુભ માને છે. તેથી જ તેઓ તેમના માટે આટલી કિંમત ચૂકવવા માટે તૈયાર છે.

10 લાખની કમાણી કરી શકે છે
આ સિક્કાઓની હરાજી ઇન્ડિયામાર્ટ વેબસાઇટ પર કરવામાં આવે છે. હરાજી દરમિયાન તમે તમારા પોતાના અનુસાર વાટાઘાટો પણ કરી શકો છો. વૈષ્ણો દેવીની તસવીરવાળા આ સિક્કાઓ તમને 10 લાખ સુધીની કમાણી કરી શકે છે. આ સિક્કાઓ સિવાય તમે વેબસાઇટ પર ઘણી દુર્લભ નોંધો વેચી શકો છો.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે બ્રિટિશ ભારતમાં આવી ઘણી નોટોનો ઉપયોગ થતો હતો, જેની કિંમત હવે હજારોમાં છે. જેમાં ₹ 10 ની એક નોંધ શામેલ છે. આ નોંધની વિશેષતા એ છે કે તેમાં એક તરફ અશોક સ્તંભ છે અને બીજી બાજુ ત્રણ ચહેરો સિંહ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *