અમિતાભના રેખા સાથેના પ્રેમના દ્રશ્ય જોઈને જયા બચ્ચન રડ્યા, પછી બિગ બીએ આ નિર્ણય લીધો

બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં આવી ઘણી લોકપ્રિય લવ સ્ટોરીઝ છે. જેનો સમય સમય પર ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. તે જ એક લવ સ્ટોરી છે ફિલ્મ અભિનેત્રી રેખા અને અમિતાભ બચ્ચનની લવ સ્ટોરી. આ પ્રેમ કથામાં અભિનેત્રી રેખાનું હૃદય એટલું તૂટી ગયું છે કે આજદિન સુધી કનેક્ટ થઈ શક્યું નથી.

રેખા અને મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચનના સંબંધ હંમેશાં હેડલાઇન્સમાં રહે છે. અહેવાલો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે ફિલ્મ અભિનેત્રી રેખા અમિતાભ બચ્ચનના નામ પર સિંદૂર અને મંગલસૂત્ર પહેરે છે. ઘણા વર્ષો વીતી ગયા પણ અમિતાભ બચ્ચન અને રેખા કોઈ પણ ફિલ્મમાં દેખાયા નથી. આની પાછળનું મુખ્ય કારણ અમિતાભ બચ્ચનની પત્ની જયા બચ્ચન હોવાનું કહેવાય છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અમિતાભ બચ્ચન અને રેખાની પહેલી મુલાકાત ફિલ્મ ‘દો અંજને’ ના સેટ પર થઈ હતી. તે દરમિયાન અમિતાભ બચ્ચન સુપરસ્ટાર બની ગયો હતો અને જયાના લગ્ન પણ થયા હતા. પરંતુ રેખાને કોઈ ખાસ ઓળખ મળી નથી. શૂટિંગ દરમિયાન જ અમિતાભ બચ્ચન અને રેખા વચ્ચે લવ સ્ટોરી ધીરે ધીરે શરૂ થઈ હતી.

અમિતાભ બચ્ચન અને રેખાની ફિલ્મ હિટ હતી અને તેમની જોડી એટલી પસંદ આવી હતી કે તેમને સુહાગ, મુકદ્દર કા સિકંદર અને રામ બલરામ જેવી ઘણી ફિલ્મોની ઓફર મળવાનું શરૂ થયું. તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 1978 માં એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન, રેખાએ તેના અને અમિતાભ બચ્ચનના સંબંધો વિશે ખુલીને વાત કરી હતી. રેખાએ કહ્યું હતું કે “મુકદ્દર કા સિકંદર ફિલ્મના સ્ક્રીનિંગ દરમિયાન જયા અમારી ઓન-સ્ક્રીન કેમિસ્ટ્રી જોઈને રડવા લાગી. તે મને અને અમિતાભ બચ્ચનને સાથે જોઇને અસલામતી થઈ જતા.

રેખાએ વધુમાં કહ્યું કે, મુકદ્દર કે સિકંદરની રજૂઆતના એક અઠવાડિયા પછી મને ખબર પડી કે અમિતાભ બચ્ચને નિર્માતાઓને કહ્યું છે કે અમિતાભ ફરીથી મારી સાથે કામ કરવા માંગતા નથી. બધાએ મને આ વાત કહી હતી પણ અમિતાભ બચ્ચને મને કહ્યું નહીં.

રેખાએ વધુમાં કહ્યું કે, “હું સીધો તેમની પાસે ગયો અને તેમને આ સવાલનો જવાબ આપવા કહ્યું. ત્યારે મારા વિશેના આ સવાલનો અમિતાભ પાસે કોઈ જવાબ નહોતો. રેખાએ કહ્યું કે અમિતાભ બચ્ચને કહ્યું કે મને આ સવાલ પૂછશો નહીં. હું આ વિશે કંઇ કહેવા માંગતો નથી.

અભિનેત્રી રેખાએ ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન ખુલાસો કર્યો હતો કે અમિતાભ બચ્ચન તેમની સાથે ભાવનાત્મક રીતે જોડાયેલા છે ત્યાં સુધી તેમના સંબંધમાં કોઈ સમસ્યા નથી. પરંતુ જ્યારે તેમણે એક રાત્રિભોજન માટે ફોન કર્યો ત્યારે અમે અમિતાભ બચ્ચન સિવાય તમામ બાબતોની વાત કરી. જ્યારે મેં વિદાય શરૂ કરી ત્યારે જયા બચ્ચને મને ખાલી કહ્યું હતું કે અમિતને ક્યારેય નહીં છોડું, પછી ભલે ગમે તે થાય.

ઘણીવાર અભિનેત્રી રેખા અમિતાભ બચ્ચન સાથેના તેના સંબંધો વિશે વાત કરતી જોવા મળે છે. વર્ષ 1984 માં આપેલા ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન, રેખાએ કહ્યું હતું કે “તેણે આ કેમ ન કર્યું હોત? તેણે આ કામ એટલા માટે કર્યું કે તેની છબીને દૂષિત ન કરવામાં આવે જેથી તે તેના પરિવાર અને બાળકોની સંભાળ રાખી શકે.

રેખાએ કહ્યું, “મને લાગે છે કે તે સુંદર છે. લોકો શું વિચારે છે તેની મને પરવા નથી. લોકોને એમ કહેવાની જરૂર શું છે કે હું તેમને કેટલો પ્રેમ કરું છું અને તેઓ મને કેટલો પ્રેમ કરે છે? “

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *