વિકલાંગ વ્યક્તિ એક હાથથી બે-બે નોકરી કરે છે તેમની વાર્તા સાંભળીને, કમજોર લોકો શરમથી છુપાઈ જશે

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિની મહેનત અને સમર્પણ જેવી લાગણીઓ કોડથી ભરેલી હોય છે, તો પછી તેની પાસે ક્યારેય પૈસાની કમી હોતી નથી. જીવનમાં તે જે પણ કરે છે તેમાં તે સફળ રહે છે. તે જ સમયે, જે વ્યક્તિમાં આળસ અને મૌન છે, તે કામ ન કરવા માટેના સત્તર બહાના શોધતો રહે છે. આવા લોકોને આજે આપણે એવી વ્યક્તિની વાર્તા સાંભળવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેનાથી તેઓ પ્રેરણા લઈ શકે.

ખરેખર, આજકાલ એક વીડિયો સોશ્યલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વીડિયોમાં એક વ્યક્તિ જોવા મળી રહ્યો છે, જેનો એક હાથ અકસ્માતમાં ખોવાઈ ગયો હતો. હાથ ન હોવા છતાં, સાથીએ જીવન છોડ્યું નહીં. હવે પરિણામ એ આવ્યું છે કે તે એક હાથથી બે નોકરી કરે છે. સવારે તે બિરયાનીની દુકાનમાં કામ કરે છે જ્યારે સાંજે તે એક બર્ગર સ્ટેન્ડ ઉભો કરે છે.

પીતામ્બર નામનો આ વ્યક્તિ બલ્લભગ માં નોકરી કરે છે. અગાઉ તે ટ્રક ડ્રાઈવર હતો, પરંતુ 2010 માં થયેલા એક અકસ્માતમાં તેનો એક હાથ ગુમાવ્યો હતો. એક હાથ ખોવાઈ જવાને કારણે તેને ટ્રક ચલાવવી મુશ્કેલ બની હતી. નવી નોકરી મેળવવી તેના માટે શરૂઆતમાં થોડી મુશ્કેલ હતી, પરંતુ તેણે હાર માની ન હતી.

વ્યક્તિની મહેનતનો અંદાજ તમે એ પરથી લગાવી શકો છો કે તે આજીવિકા ચલાવવા માટે એક હાથે બે નોકરી કરે છે. લોકડાઉનમાં તેનો ધંધો થોડો ઓછો થઈ ગયો હતો. તેણે ઘણી આર્થિક મુશ્કેલીઓનો પણ સામનો કરવો પડ્યો. પરંતુ લોકડાઉન સમાપ્ત થતાની સાથે જ તેણે ફરીથી પોતાનું કામ શરૂ કર્યું. આ શખ્સની વાર્તા વિશાલ શર્મા નામના વ્યક્તિએ સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરી છે.

જો તમારે આ વિકલાંગ વ્યક્તિ પાસેથી કંઇક ખાવાની ઇચ્છા હોય તો કહો કે તેણે બલ્લભગ ના સિટી પાર્કમાં આંબેડકર ચોક પાસે પોતાની દુકાન ઉભી કરી.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *