ખૂબ જ લક્ઝુરિયસ ઘરોમાં રહે છે આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ, જાણો કોનું ઘર સૌથી મોંઘુ છે

બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના સ્ટાર્સ તેમની ફિલ્મ્સ તેમજ જાહેરાતો દ્વારા કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરે છે. માર્ગ દ્વારા, બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના સ્ટાર્સની શાહી ભવ્યતા કોઈથી છુપાયેલી નથી. બોલિવૂડ સ્ટાર્સ ખૂબ જ ગ્લેમરસ અને લક્ઝરી લાઈફ જીવે છે. તે હંમેશાં તેની જીવનશૈલીને લઈને હેડલાઇન્સમાં રહે છે. બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના લગભગ તમામ સ્ટાર્સ પાસે પોતાનું એક ઘર છે. બોલિવૂડ સ્ટાર્સ ખૂબ વૈભવી અને મોંઘા ખર્ચાળ મકાનોમાં રહે છે, જેની કિંમત જાણીને દરેક આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના કેટલાક સ્ટાર્સ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે કરોડોના ખર્ચે સૌથી મોંઘા મકાનોમાં રહે છે.

શાહરૂખ ખાન
બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીનો કિંગ કહેવાતા પ્રખ્યાત અભિનેતા શાહરૂખ ખાનને કોણ નથી જાણતું. તેણે બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એકથી એક સુપરહિટ ફિલ્મો આપી છે. દરેક લોકો તેની ઉત્તમ અભિનયના વખાણ કરે છે. આપને જણાવી દઈએ કે ભારતના સૌથી પ્રખ્યાત સુપરસ્ટાર શાહરૂખ ખાન “મન્નત” નું ઘર કોઈ સ્વર્ગથી ઓછું નથી. તે 6 માળના વૈભવી મકાનમાં રહે છે. શાહરૂખ ખાનના આ બંગલાની કિંમત આશરે 200 કરોડ હોવાનું કહેવાય છે. બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના કિંગ ખાનનો 6 માળનો સમુદ્ર સામનો કરતો બંગલો મુંબઈ શહેરના પ્રખ્યાત સીમાચિહ્નોમાં ગણાય છે.

આપને જણાવી દઈએ કે શાહરૂખ ખાને આ બંગલો વર્ષ 2001 માં “બાઇ ખોરસેદ ભાનુ સંજના ટ્રસ્ટ” પાસેથી ખરીદ્યો હતો. બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે શાહરૂખ ખાનનો આ બંગલો એક ગ્રેડ 3 નો વારસો વિલા છે, જેનો પાયો 1920 ના દાયકામાં મૂક્યો હતો. મન્નતને શાહરૂખ ખાનની પત્ની ગૌરી ખાને ડિઝાઇન કરી છે. ગૌરી ખાને આ વૈભવી ઘરને દુનિયાની સૌથી મોંઘી અને લક્ઝુરિયસ ચીજોથી શણગારેલું છે. શાહરૂખ ખાનની ‘મન્નત’ માં સ્વિમિંગ પૂલ, લિવિંગ એરિયા, રૂમ, જિમ, લાઇબ્રેરી, સ્પોર્ટ્સ ઝોન, મૂવી થિયેટર જેવી લક્ઝરી સુવિધા છે.

અમિતાભ બચ્ચન
બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના મેગા સ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન પાસે ઘણાં બધાં ઘરો છે. પરંતુ તેઓ હંમેશાં તેમના ખૂબ જ ખાસ ઘર “જલસા” માં રહે છે. તેનો આખો પરિવાર આ મકાનમાં રહે છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અમિતાભ બચ્ચનના તમામ બંગલામાંથી, “જલ્સા” ની સ્થિતિ જુદી છે.

આપને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં જલ્સા મુંબઇનું એક પ્રખ્યાત પર્યટક સ્થળ બની ગયું છે. અમિતાભ બચ્ચનનો બંગલો “જલસા” વી.એલ. તે મહેતા રોડ પર આવેલું છે, જેની કિંમત આશરે 112 કરોડ રૂપિયા છે.

શિલ્પા શેટ્ટી
બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીની સુંદર અભિનેત્રી શિલ્પા શેટ્ટીના ઘણાં ઘર છે, પરંતુ તેનો બંગલો “કિનારા” જો સાચા અર્થમાં જોવામાં આવે તો તે કોઈ રોયલ પેલેસથી ઓછો નથી. શિલ્પા શેટ્ટીના આ બંગલાની વિશેષતા એ છે કે તેમાં એક લક્ઝુરિયસ લિવિંગ રૂમ, લક્ઝુરિયસ ફર્નિચર, વિશાળ અને રસદાર બગીચો અને પર્સનલ જિમ છે અને આ બંગલાની ઊચી છત તેને કંઇક ખાસ બનાવે છે.

આપને જણાવી દઈએ કે શિલ્પા શેટ્ટીના પતિ રાજ કુંદ્રાએ તેને આ ઘર ગિફ્ટ કર્યું હતું. આ દરિયા કિનારે આવેલા ઘરથી વિશાળ અરબી સમુદ્રનું સુંદર દૃશ્ય સ્પષ્ટ રીતે દેખાય છે. શિલ્પા શેટ્ટીના આ ઘરની કિંમત 100 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે. શિલ્પા શેટ્ટીએ વાસ્તુ અનુસાર પોતાના ઘરની રચના કરી છે.

પ્રિયંકા ચોપડા


સૌથી મોંઘા મકાનોની યાદીમાં બોલિવૂડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી પ્રિયંકા ચોપરાનું નામ પણ છે. આપને જણાવી દઈએ કે લગ્ન પછી પ્રિયંકા ચોપડા અને નિક જોનાસ લોસ એન્જલસમાં સ્થિત બંગલામાં શિફ્ટ થયા હતા. આ ઘર લાંબા સમયથી હેડલાઇન્સનો વિષય હતું. આ મકાનની કિંમત આશરે 144 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.

પ્રિયંકાના ઘરે 7 બેડરૂમ, 11 બાથરૂમ, જિમ, સ્વિમિંગ પૂલ, ગાર્ડન એરિયા, હોમ થિયેટર અને સ્પા છે. પ્રિયંકા ચોપડા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ છે અને તેણે સોશ્યલ મીડિયા પર પોતાના ઘરની ઘણી તસવીરો શેર કરી, જેની તસવીરો ખૂબ જ ઝડપથી વાયરલ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *