જો મહિલાઓ રોજ ખાઓ એક આમળા તો ક્યારેય પણ શરીર માં નહિ થાય લોહી ની કમી, જાણો આમળા ના ફાયદા

 

આમળા ને ડાયેટ માં સામેલ કરવાથી શરીર ને લાભ પહોંચે છે અને જે લોકો રોજ એક આમળા ખાય છે તેમની રક્ષા ઘણા બધા રોગો થી થાય છે. આમળા ના અંદર ફાઈબર અને એન્ટી ઇન્ફલેમેટરી ગુણ થાય છે જે પેટ ને સ્વસ્થ બનાવી રાખે છે. ડોકટરો દ્વારા રોજ એક આમળા ખાવાની સલાહ જરૂર આપવામાં આવે છે. જેથી તબિયત બરાબર બની રહે અને કોઈ પણ પ્રકારનો રોગ શરીર ને લાગે.

કેવી રીતે કરો આમળા નું સેવન
આમળા ને ઘણા પ્રકારથી ખાવામાં આવી શકે છે. ઘણા લોકો આમળા નો અથાણું થાય છે, તેનો જ્યુસ પીવે છે અથવા તેનો મુરબ્બા ખાવાનું પસંદ કરે છે. તેના સિવાય આમળા નૂસ એવન સીધી રીતે પણ કરવામાં આવી શકે છે. આમળા ખાવાથી શરીર ને શું ફાયદા મળે છે તે આ રીતે છે.

આમળા ખાવાના લાભ
પાચન ક્રિયા રહે દુરસ્ત
આમળા નું સેવન કરવાથી પાચન ક્રિયા પર સારી અસર પડે છે અને તેને ખાવાથી પેટ ખરાબ નથી થતું અને ના પેટ માં દર્દ ની ફરિયાદ થાય છે. આમળા ના અંદર મળવા વાળા એન્ટી ઇન્ફલેમેટરી ગુણ પાચન ક્રિયા માટે ઘણું લાભપ્રદ થાય છે. તેથી જે લોકો નું પેટ સરળતાથી ખરાબ થઇ જાય છે તે લોકો રોજ એક આમળા ખાઓ.

આંખો માટે સારું
આમળા ને આંખો માટે ઉત્તમ માનવામાં આવે છે અને તેને ખાવાથી આંખો ની રોશની બરાબર બની રહે છે. આંખો ના સ્વાસ્થ્ય માટે વિટામીન-સી બહુ જ જરૂરી હોય છે અને આમળા ના અંદર વિટામીન-સી ભરપુર માત્રા માં મળે છે. જે લોકો આમળા નૂ સેવન નિયમિત રૂપ થી કર્યા કરે છે, તે લોકો ને ચશ્માં નથી ચઢતા. સાથે જ આંખો થી જોડાયેલ અન્ય રોગો થી પણ રક્ષા થાય છે. જો તમે કોમ્પ્યુટર, ટીવી અને મોબાઈલ પર વધારે સમય વિતાવે છે તો આમળા નૂ સેવન કર્યા કરો. તેને ખાવાથી આંખો માં બળતરા નથી થતી.

આંખો થી પાણી આવવા પર અથવા સંક્રમણ થવા પર આમળા નું જ્યુસ પીવો. આમળા નું જ્યુસ મધ ના સાથે પીવાથી આંખો થી પાણી આવવાની અને સંક્રમણ ની સમસ્યા દુર થઇ જાય છે.

લોહી ને વધારો
મહિલાઓ માં હિમોગ્લોબીન ની કમી ખુબ રહે છે. હિમોગ્લોબીન ની કમી થવા પર શરીર નબળું થઇ જાય છે અને ચક્કર આવવા લાગી જાય છે. હિમોગ્લોબીન ની કમી થવા પર આમળા નું સેવન કરવાનું લાભદાયક સાબિત થાય છે. આમળા ને ખાવાથી હિમોગ્લોબીન વધવા લાગી જાય છે. આયર્ન લોહી બનાવવાનું કાર્ય કરે છે અને શરીર માં આયર્ન ના અવશોષણ માટે વિટામીન સી જરૂરી હોય છે. વિટામીન સી થવા પર જ આર્યન યુક્ત ખાવાનું ખાવાનો ફાયદો મળે છે.

ડાઘા થી મળે રાહત
ત્વચા પર પીમ્પ્લ અથવા ડાઘ ધબ્બા થવા પર આમળા નું સેવન કરો. આમળા ખાવાથી ડાઘા ની સમસ્યા થી આરામ મળી જાય છે. તેમાં એન્ટી ઓક્સીડેંટ, એન્ટી બેક્ટેરીયલ અને એન્ટી ઇન્ફલેમેટરી ગુણ હોય છે જે રક્ત ના શુદ્ધિકરણ નું કાર્ય કરે છે અને રક્ત ના સાફ થવા પર ડાઘા ની સમસ્યા નથી થતી.

ચહેરા ની ચમક વધે
ચહેરા ની ચમક વધારવા માટે આમળા નું જ્યુસ અઠવાડિયા માં એક વખત પીવો. તેનું જ્યુસ પીવાથી ચહેરા ની ચમક વધારવા લાગી જાય છે અને ત્વચા માં એક અલગ જ નિખાર આવી જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *