તુલસી નું પાણી પીવાથી જળમૂળ થી દુર થઇ જાય છે આ બીમારીઓ, અમૃત છે તુલસી

તુલસી નો છોડ પવિત્ર હોવાની સાથે સાથે ઔષધિઓ ગુણો થી પણ ભરપુર હોય છે. આ છોડ માં એન્ટી-બેક્ટેરીયલ, એન્ટી-વાયરલ, એન્ટી-ઇન્ફલેમેટ્રિ અને દર્દ નિવારક ગુણ મળે છે. તુલસી ના પાંદડાઓ ને ખાવાથી ઘણી સમસ્યાઓ ને દુર કરવામાં આવી શકે છે. એટલું જ નહિ જે લોકો રોજ તુલસી નું પાણી પીવે છે તે લોકો થી બીમારીઓ દુર રહે છે.

તુલસી નું પાણી પીવાના ફાયદા

શ્વાસ સંબંધી રોગ થાય બરાબર
શ્વાસ સંબંધી રોગો થી છુટકારો અપાવવામાં તુલસી ફાયદાકારક થાય છે. તુલસી નું પાણી પીવાથી શ્વાસ અને ફેફ્સાઓ થી જોડાયેલ બીમારીઓ બરાબર થઇ જાય છે. તુલસી નું પાણી ફેફ્સાઓ માં જામેલ બલગમ ને બહાર નીકાળવામાં મદદગાર સાબિત થાય છે. આ પ્રકારે ગળા ની ખરાશ અને અસ્થમા ની બીમારી થી પણ તુલસી નું પાણી રક્ષા કરે છે.

એલર્જી ને કરો દુર
એલર્જી થવા પર તુલસી નું પાણી પી લો. આ પાણી પીવાથી એલર્જી થી આરામ મળી જશે. તુલસી માં એન્ટી-એલર્જીક ગુણ હોય છે જે એલર્જી દુર કરી દે છે. સાથે જ તુલસી માં હાજર એન્ટી-ઇન્ફલેમેટ્રી ગુણ સોજા થી પણ છુટકારો અપાવી દે છે. સોજા થવા પર બસ આ પાણી ને પી લો.

તણાવ
તણાવ ની બીમારી થી પીડિત લોકો તુલસી ના પાણી ને જરૂર પીવો. આ પાણી પિતા જ તણાવ દુર થઇ જશે અને મગજ ને શાંતિ મળી જશે. તણાવ ના સિવાય તુલસી નું પાણી પીવાથી મગજ પર પણ સારો પ્રભાવ પડે છે.

શરીર ને કરો અંદર થી સાફ
ખોટા પ્રકારની વસ્તુઓ ખાવાથી શરીર ના અંદર ઝેરીલા પદાર્થ જમા થઇ જાય છે. જેમના કારણે આંતરડાઓ, લોહી અને કીડનીઓ ને નુક્શાન પહોંચે છે. ઝેરીલા પદાર્થ ના કારણે પેટ પર પણ ખરાબ પ્રભાવ પડે છે અને પેટ માં ફંક્શન થવાનું જોખમ વધારે રહે છે. શરીર માં જમા થયેલ આ ઝેરીલા પદાર્થ ને સાફ કરવામાં તુલસી નું પાણી લાભદાય હોય છે અને તુલસી નું પાણી પીવાથી આ ઝેરીલા પદાર્થ શરીર થી બહાર નીકળી આવે છે. તુલસી માં એન્ટીઓક્સીડેન્ટસ હોય છે જે શરીર ને ડીટોક્સ કરી દે છે.

વજન થાય ઓછુ
વજન ને ઓછુ કરવામાં પણ આ પાણી ઉત્તમ માનવામાં આવે છે અને રોજ સવારે તુલસી ના પાંદડાઓ નું પાણી પીવાથી વજન ઓછુ થઇ જાય છે. આ પાણી પીવાથી ચરબી દુર થઇ જાય છે અને પેટ અંદર થઇ જાય છે.

બ્લડ ગ્લુકોઝ અને બ્લડ પ્રેશર રહે છે કંટ્રોલ

તુલસી નું પાણી પીવાથી બ્લડ ગ્લુકોઝ નું લેવલ બરાબર રહે છે. તેથી શુગર ના દર્દી આ પાણી ને જરૂર પીવો. બ્લડ ગ્લુકોઝ ના ઇસ્વાય જે લોકો ને ઉચ્ચ રક્તચાપ ની બીમારી છે જો તે આ પાણી ને પીવે છે તો તેમનું બ્લડ પ્રેશર કંટ્રોલ માં રહે છે.

આ રીતે કરો તૈયાર
તુલસી નું પાણી તૈયાર કરવાનું બહુ જ સરળ છે. એક ગ્લાસ પાણી ને ગેસ પર ગરમ કરવા માટે રાખી દો અને આ પાણી ના અંદર ઓછા થી ઓછા 15 તુલસી ના પાંદડા નાંખી દો. આ પાણી ને 2 મિનીટ ઉકાળો અને જ્યારે આ ઉકળી જાય તો ગેસ બંધ કરી દો. આ પાણી ગાળી લો અને હલકું ઠંડુ થયા પછી આ પાણી ને પી લો. આ પાણી રોજ સવારે ખાલી પેટ પીવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *