આ ઉપાયથી ચા-કોફી,પાન-ગુટકા અને શાહી તેમજ કલર ના જિદ્દી દાગ પણ કપડામાંથી ગાયબ થઈ જશે

કોઈને કપડા ધોવાનું પસંદ નથી ખાસ કરીને જ્યારે તેમાં ઘણા હઠીલા ડાઘ હોય છે. પાન, ગુટખા, ચા, પેઇન્ટ, શાહી, તેલ અને આઈસ્ક્રીમ જેવી ચીજોના દાગ ધોવા પછી પણ જવાનું નામ લેતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, આ ડાઘોને દૂર કરવા માટે, થોડું સ્માર્ટ રીતે કપડાં ધોવા જરૂરી છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને આ જિદ્દી ડાઘોને સરળતાથી દૂર કરવાના ઉપાયના વિષયમાં જણાવી રહ્યા છીએ.

પાન-ગુટખાના ડાઘ દૂર કરવાની પદ્ધતિ
પાન ગુટખાના પ્રકારનાં ડાઘો મોટાભાગે પુરુષોનાં કપડાં ઉપર જ જોવા મળે છે. મહિલાઓ આવા દાગ દૂર કરવા માટે પરસેવો પાડે છે. આવી સ્થિતિમાં, આ કપડાને ખાટા દહીં અથવા છાશમાં 10-15 મિનિટ માટે પલાળી રાખો. આ પછી, રંગીન વિસ્તારને થોડું ઘસવું. જો પહેલા આ ડાઘ બહાર ન આવે, તો આ પ્રક્રિયાને 2 થી 3 વાર પુનરાવર્તિત કરો.

ચા – કોફી ના દાગ દુર કરો
ચા અથવા કોફીના ડાઘવાળા કપડાં ગરમ પાણી અને ડીટરજન્ટ પાવડરમાં વહેલામાં વહેલા પલાળી લો. થોડીવાર પછી તેને ફરી ફરીથી ઘસવું. આનાથી ડાઘ દૂર થવા જોઈએ. જો ડાઘ દૂર ન થાય તો કપડા પર બેકિંગ સોડા નાંખો અને તેને અડધો કલાક માટે મુકો. આ બેકિંગ પાવડર ચાના ડાઘોને શોષી લેવાનું કામ કરશે. અડધા કલાક પછી, તેને સ્ક્રબ કરો અને તેને સાફ કરો. આ સિવાય જો ચા ના દાગ દૂર કરવા તરત ટૂથપેસ્ટ લગાવો અને 20 મિનિટ પછી ધોઈ લો. આ સિવાય મીઠું નાખીને આવા દાગ પણ દુર થાય છે. જો આ બધી ટીપ્સ કામ ન કરે તો એક-બે કપ પાણીમાં એક ચમચી વિનેગર નાખો અને તેને થોડા સમય માટે ડાઘ ઉપર રાખ્યા પછી ધોઈ લો.

ચોકલેટ – આઇસ ક્રીમના ડાઘોને કેવી રીતે કાઢી શકાય છે
ચોકલેટ ના દાગ સૌથી જિદ્દી હોય છે. તેથી, ડાઘ થાય કે તરત જ કાપડ પર ટેલ્કમ પાવડર છાંટવો વધુ સારું રહેશે. આ તાજા થયેલા ચોકલેટ ડાઘને સુકવશે. આ પછી તમે તેને ગરમ પાણીથી ધોઈ શકો છો. તે જ સમયે, જો તમે આઇસક્રીમ અથવા ફળોના રસમાંથી થયેલા દાગ દૂર કરવા માંગતા હો, તો પછી તમે દાગ ના ભાગ પર એમોનિયા મૂકીને કપડુ સાફ કરી શકો છો.

પેઇન્ટ – શાહી ના દાગ આ રીતે દૂર થશે
જો પેઇન્ટ ના ડાઘ લાગે છે, તો પછી તેને કેરોસીન (કેરોસીન) થી ઘસવું પછી ધોવું.અને તેને ગરમ પાણીથી જ ધોવું. જો તમારો ડાઘ શાહી વડે થયો છે, તો પછી તેના પર ડેટોલ લગાવો અને તેને ઘસો. સફેદ સૂટમાંથી શાહી ડાઘ દૂર કરવા માટે, અડધા સમારેલા ટમેટા ઉપર મીઠું નાંખો અને તેને ડાઘ ઉપર ઘસવું. આ ઉપરાંત, તમે ડાઘ પર મીઠું અને લીંબુનો રસ મૂકી શકો છો અને તેને અડધા કલાક માટે રાખી અને ધોઈ શકો છો. તેને ગરમ પાણીથી ધોયા પછી ડાઘ દૂર થશે.

આશા છે કે તમને જિદ્દી ડાઘોને દૂર કરવા આ ઉપાય ગમ્યાં હશે. તમે તેમને શક્ય તેટલા લોકો સાથે શેર કરી શકો છો. આ રીતે, તે લોકોએ કપડા ફેંકવા નહીં પડે અને તેમના નાણાંની બચત થશે. બીજી સલાહ એ છે કે સ્ત્રીઓ સાથે પુરુષોએ પણ આ પદ્ધતિઓ અજમાવવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *