લવિંગ ખાવાથી દૂર થાય છે આ બીમારીઓ,જાણો લવિંગ ખાવાના ગજબ ફાયદા

લવિંગ ઔષધીય ગુણધર્મોથી ભરપુર છે અને તેનો ઉપયોગ કરવાથી ઘણી બીમારીઓ દૂર થઈ શકે છે. તમે ઘણી રીતે લવિંગનું સેવન કરી શકો છો. કેટલાક લોકો તેને શાકમાં નાખીને ખાય છે.

જ્યારે ઘણા લોકો ચોખા બનાવતી વખતે તેનો ઉપયોગ કરે છે. લવિંગમાં તીખો સ્વાદ હોય છે અને તે ખૂબ જ મજબૂત સુગંધ આપે છે. લવિંગ ગરમ હોય છે, તેથી રાંધતી વખતે ફક્ત એક અથવા બે લવિંગનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.

લવિંગમાં હાજર તત્વો સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓ દૂર કરે છે અને તેનું સેવન કરવાથી શરીર સ્વસ્થ રહે છે. આરોગ્ય સિવાય લવિંગ ત્વચા માટે પણ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે અને તેને ચહેરા પર લગાવવાથી ત્વચાની બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

સ્વાસ્થ્ય સાથે જોડાયેલા લવિંગ ના ફાયદાઓ

પેટ માં ના થાય ગેસ
પેટમાં ગેસની સમસ્યા હોય તો લવિંગ લો. લવિંગ ખાવાથી ગેસ દૂર થશે. ગેસની જેમ, લોકો ને કબજિયાત સુધારવામાં પણ મદદગાર છે. ગેસ અને કબજિયાત પર, એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો અને આ પાણીમાં લવિંગ ના તેલનું એક ટીપુ નાખો. આ પાણી પીવાથી ગેસ અને કબજિયાતથી રાહત મળશે. જો તમારે આ લવિંગનું પાણી પીવું નથી, તો શાક બનાવતી વખતે તેમાં બે લવિંગ ઉમેરો.

મોઢા ની દુર્ગંધ થાય છે દૂર
મોઢાની દુર્ગંધ દૂર કરવા માટે લવિંગ નું પાણી અસરકારક સાબિત થાય છે. એક ગ્લાસ પાણીમાં ચાર લવિંગ પીસી લો અને પાણી માં નાખો.આ પાણીને સારી રીતે ઉકાળો. જ્યારે આ પાણી ઠંડુ થાય છે, તેની સાથે કોગળા કરો. લવિંગના પાણીથી કોગળા કરવાથી મોઢાની દુર્ગંધ આવતી બંધ થશે. તમારે આ ઉપાય સતત એક અઠવાડિયા સુધી કરવો જોઈએ. લવિંગના પાણીને કોગળા કરવા ઉપરાંત, તમે ઇચ્છો તો આખા લવિંગ પણ ખાઈ શકો છો.

દાંત ના દર્દ માં રાહત
દાંતના દુખાવામાં રાહત માટે લવિંગ તેલ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. દાંતમાં દુખાવો હોય તો લવિંગ તેલ લગાવો. કપાસમાં થોડું લવિંગ તેલ લગાવો અને આ કપાસને દાંત ઉપર રાખો અને આ દાંત પર 10 મિનિટ માટે મુકો. દિવસમાં બે વખત દાંત પર આ તેલ લગાવવાથી દાંતના દુખાવામાં રાહત મળશે. દાંતના દુ:ખાવાને દૂર કરવા ઉપરાંત, આ તેલ પેઢા પર લાગેલા કીડાઓ ને પણ મારે છે.

ચહેરા સાથે જોડાયેલા લવિંગ ના ફાયદા

ડાર્ક સર્કલ ને ઓછા કરે
ડાર્ક સર્કલ્સના કિસ્સામાં લવિંગ નો ફેસ પેક લગાવો. ડાર્ક સર્કલ પર લવિંગ ફેસ પેક લગાવવાથી ડાર્ક સર્કલ્સ ઓછા થશે. એક ચમચી ચણાના લોટમાં અંદર થોડું લવિંગ પાવડર અને ગુલાબજળ ઉમેરો. આ ફેસ પેકને ડાર્ક સર્કલ પર લગાવો. આ લવિંગ ફેસ પેકને અઠવાડિયામાં બે વાર લગાવો.

દાગ ગાયબ થઈ જાય છે
લવિંગ ફેસ પેક લગાવવાથી ચહેરા પર ડાઘ દૂર થાય છે. ચહેરા પર લવિંગ ફેસ પેક લગાવવાથી ફોલ્લીઓ હળવી થઈ જાય છે અને દૂર થઈ જાય છે. લવિંગ ફેસ પેક તૈયાર કરવા માટે, લવિંગ પાવડરમાં થોડી મુલતાની મીટ્ટી અને પાણી ઉમેરો. ચહેરા પર જ્યાં ફોલ્લીઓ હોય ત્યાં તેને લગાવો.

વાળ ખરવા બંધ થાય છે
વાળ ખરે ત્યારે લવિંગના પાણીથી વાળ ધોવા. આ કરવાથી, વાળ મજબૂત બનશે અને તેમનો પતન અટકશે. સાથોસાથ વાળની શુષ્કતા પણ દૂર થઈ જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *