પરસેવા ની દુર્ગંધ થી મીનીટો માં મળે છુટકારો, અજમાવો આ ઉપાય

આ 6 ઘરેલું નુસ્ખાઓ ની મદદ થી દુર કરવામાં આવી શકે છે પરસેવા ની દુર્ગંધ

ગરમી ની ઋતુ માં શરીર થી પરસેવો આવવાનું સાધારણ વાત હોય છે અને પરસેવા ની સમસ્યા થી ઘણા લોકો પરેશાન રહે છે. ઘણા લોકો ના પરસેવા થી ઘણી દુર્ગંધ આવે છે અને આ દુર્ગંધ ના કારણે તેમને ઘણી વખત શરમિંદા પણ થવું પડી જાય છે.

જો તમને પણ ખુબ પરસેવો આવે છે અને તમારા શરીર માંથી પણ દુર્ગંધ આવવા લાગે છે તો તમે નીચે જણાવેલ ઉપાયો ને અજમાવીને દેખો. નીચે જણાવેલ ઉપાયો ની મદદ થી શરીર માં પરસેવો નથી પડતો અને ના જ શરીર થી દુર્ગંધ આવે છે.

આ ઘરેલું નુસ્ખાઓ ની મદદ થી દુર થઇ જાય છે પરસેવા ની દુર્ગધ

બરફ નો પ્રયોગ કરો
જયારે તમે તમે ઘર થી બહાર નીકળો તો તેનાથી પહેલા બરફ ને લઈને પોતાના શરીર ના તે ભાગો પર રગડી લો જેનાથી વધારે દુર્ગંધ આવે છે. બરફ ને રગડવાથી શરીર માં પરસેવો નહી આવે અને એવું થવાથી દુર્ગધ ની સમસ્યા થી તમને છુટકારો મળી જશે.

પાણી માં રાખો પોતાના પગ
હંમેશા ઘણા લોકો ના પગ માં ખુબ પરસેવો આવે છે અને પરસેવો આવવાથી પગ થી ઘણી તેજ દુર્ગંધ આવવાનું શરૂ થઇ જાય છે. જો તમારા પણ પગ થી દુર્ગંધ આવે છે તો તમે રોજ પોતાના પગ ને પાંચ મિનીટ માટે પાણી થી ભરેલ ટબ માં રાખ્યા કરો. તમે ટબ ના પાણી માં બે ચમચી ફટકડી પાવડર ને મેળવી લો અને પછી પોતાના પગ ને આ પાણી માં નાંખી લો. આ ઉપાય કરવાથી તમારા પગ માં ઓછો પરસેવો પડશે તમને પગ થી ગંધ આવવાનું બંધ થઇ જશે.

લીંબુ ને રગડો
નાહવાથી 15 મિનીટ પહેલા તમે પોતાના શરીર પર લીંબુ તો રગડી લો અને પછી નહાઈ લો. લીંબુ ને શરીર પર રગડવાથી નહાયા પછી પણ શરીર તરોતાજા રહેશે અને શરીર માંથી પરસેવા ની ગંધ નહી આવે. શરીર પર લીંબુ રગડવાના સિવાય તમે લીંબુ ના ર્સ ને નહાવાના પાણી માં પણ નાંખી શો છો અને આ પાણી થી નહાઈ શકો છો.

પાવડર નો ઉપયોગ કરો
બજાર માં ઘણા બધા એવા પાવડર વહેંચાય છે જેમને શરીર પર લગાવવાથી શરીર પર પરસેવો નથી આવતો અને ના જ શરીર થી દુર્ગંધ આવે છે. તેથી તમે રોજ નહાયા પછી પોતાના શરીર માં પાવડર છાંટો. પાવડર ને છાંટવાથી તમારા શરીર માં પરસેવો નહિ આવે.

રાખો શરીર ને હંમેશા સાફ
જો તમારા શરીર થી પરસેવા ની ગંધ આવે છે તો તમે દિવસ માં બે વખત જરૂર નહાયા કરો. દિવસ માં બે વખત નહાવાથી શરીર તરોતાજા બની રહે છે અને શરીર થી ગંધ નથી આવતી. ત્યાં નહાવા માટે લીમડા અથવા એન્ટી બેક્ટેરીયલ સાબુ નો જ પ્રયોગ કરો. કેમ આ સાબુ ના ઉપયોગ કરવાથી શરીર માં પરસેવો પેદા કરવા વાળા બેક્ટેરીયલ મરી જાય છે.

કરો ગુલાબ જળ નો પ્રયોગ
ઘણા લોકો ના ચહેરા અને ગરદન પર ખુબ પરસેવો આવે છે. ચહેરા અને ગરદન પર પરસેવો આવવા પર તમે ગુલાબ જળ ને પોતાના ચહેરા અને ગરદન પર રૂ ની મદદ થી લગાવી લો. ગુલાબ જળ લગાવવાથી પરસેવો આવવાનું બંધ થઇ જશે. તમે ઈચ્છો તો ગુલાબ જળ ને પાણી માં મેળવીને તેનાથી પાણી થી નહાઈ પણ શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *