રાત્રે ઊંઘતા સમયે કરો આ 7 સરળ સ્ટેપ, તેજી થી ઘટશે તમારું વધેલ વજન

ઊંઘતા સમયે હંમેશા લાઈટ ઓફ કરીને ઊંઘો કારણકે લાઈટ ઓન રહેવા પર તમારા મગજ માં કંઇક ને કંઇંક ચાલતું રહે છે

તમામ પ્રકારના સ્ટ્રેસ અને બહુ જ વ્યસ્ત થઇ ચૂકેલ લાઈફ માં આજકાલ દરેક લોકો ને મોટાપા ની સમસ્યા સતાવી રહી છે અને આ બહુ જ ગંભીર સમસ્યા ની સૌથી વધારે શિકાર થઇ રહી છે મહિલાઓ કારણકે તેમને ઓફીસ જવાની સાથે સાથે ઘર ની પણ ઘણા પ્રકારની જવાબદારીઓ ઉઠાવવી પડે છે.

એવામાં પોતાનું ધ્યાન રાખવું તેમને માટે શક્ય નથી થઇ શકતું. ખેર વજન વધવાની સમસ્યા ફક્ત મહિલાઓ માં જ નહિ પરંતુ પુરુષો અને અહીં સુધી કે ઓછી ઉંમર ની યુવાઓ માં પણ દેખવા મળી રહી છે અને તેની એક બે નહિ પરંતુ ઘણા બધા કારણ છે જેવા અસ્ત-વ્યસ્ત જીવનશૈલી, ખોટા ખાનપાન, અને પૂરી રીતે બગડી ચૂકેલ દિનચર્યા. જણાવી દઈએ કે આજકાલ દરેક લોકો એક જ સમસ્યા થી પરેશાન છે અને તે સમસ્યા મોટાપો છે.

આજ ના સમય માં દરેક લોકો આ સમસ્યા થી છુટકારો મેળવવા માંગો છો પરંતુ તેના માટે બહુ બધું ડાયેટિંગ અને વર્કઆઉટ કરવાની જરૂરત હોય છે પરંતુ આજે અમે તમને સાત એવી વાતો ના વિશે જણાવવાના છીએ જેનાથી તમારું વજન ઊંઘતા સમયે પણ ઘટશે. તમને જણાવતા જઈએ કે જો તમે પણ મોટાપા ની આ સમસ્યા થી છુટકારો મેળવવા માંગો ચ તો તમને રાત્રે ઊંઘતા સમયે બસ કેટલાક નાના કામ કરવા પડશે અને દેખતા જ દેખતા તમારું વધેલ વજન ઓછુ થઇ જશે.

રાત્રે ઊંઘતા સમયે કરો આ કામ

1) દરેક માણસ ને 7 થી 8 કલાક ઊંઘવું જોઈએ કારણકે સારા સ્વાસ્થ્ય માટે સાત અથવા આઠ કલાક જરૂર ઊંઘવું જોઈએ તેનાથી તમારો મોટાપો પણ ઓછો થાય છે.

2) ઊંઘતા સમયે ટીવી અથવા મોબાઈલ નો ઉપયોગ ના કરવો જોઈએ. જયારે અમે એવું કરીએ છીએ તો આપણા શરીર ના અંદર મેલાટોનીન નામ નો હોર્મોન્સ બનવા લાગે છે જેના કારણે આ આપણા શરીર ના ટીશ્યુ ને દબાવી દે છે અને તેનાથી શરીર નું બ્લડ સર્ક્યુલેશન બરાબર રીતે નથી થઇ શકતું, તેનાથી તમારા શરીર માં ફેટ જમા થઇ જાય છે અને તમે મોટા થઇ જાઓ છો.

3) ઊંઘતા સમયે ઢીલા કપડા પહેરો કારણકે ટાઈટ પહેરવાથી તમને બરાબર રીતે ઊંઘ નથી આવતી અને સાત થી આઠ કલાક ની ઊંઘ નથી લઇ શકતા.

4) રાત નું ખાવાનું જ્યાં સુધી શક્ય થઇ શકે ના ખાઓ તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે કંઈ નથી ખાવાનું, ઊંઘતા સમયે તમે બાફેલી શાકભાજીઓ અને પાતળી-પાતળી દાળો નું સેવન કરો.

5) તમને જણાવી દઈએ કે બહુ બધા એવા લોકો હોય છે જે ડ્રીંક વગેરે પણ કરે છે પરંતુ જો તમે પોતાના વધતા વજન થી પરેશાન છો તો તમને ઊંઘવાથી લગભગ ત્રણ કલાક પહેલા ડ્રીંક કરી લેવું જોઈએ અથવા પછી ના જ કરો.

6) ઘણા લોકો ની ટેવ હોય છે કે તે રાત્રે ટીવી દેખતા સમયે ભોજન કરો છો જયારે એવું ના કરવું જોઈએ કારણકે ટીવી દેખવાના ચક્કર માં તમે બહુ બધું ખાવાનું ખાઈ લો છો અને તમને ખબર પણ નથી પડતી કે તમે કેટલું ખાવાનું ખાઈ લીધું છે.

7) ઊંઘતા સમયે હંમેશા લાઈટ ઓફ કરીને ઊંઘો કારણકે લાઈટ ઓન રહેવા પર તમારા મગજ માં કંઇક ને કંઇક ચાલતું રહે છે અને તમારું માઈન્ડ રેસ્ટ નથી કરી શકતું તેથી હંમેશા ડાર્ક લાઈટ માં જ ઊંઘો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *