બૉલીવુડના આ સિતારોને સહન કરવું પડ્યું હતું રિજેક્શન,આજે છે જાણીતા અભિનેતા

એક તબક્કો હતો જ્યારે બૉલીવુડમાં એન્ટ્રી કરવા માટે લોકો ખૂબ મહેનત કરતા હતા. તે સમય છે અને આજનો સમય છે,આજે પણ ખબર નથી કે કેટલા લોકો પોતાના ઘરથી દૂર સ્વપ્નોના શહેર મુંબઈમાં આવે છે અને એક મોટો એક્ક્ટર બનવાનું સ્વપ્ન જોવે છે.કેટલાકનુ સ્વપ્ન પૂર્ણ થાય છે પણ કેટલાકના સ્વપ્નો ચકના ચુર પણ થાય છે.તમને જણાવીએ કે જૂના સમયમાં હિરોને કામ કરવું એ એક્ટીંગના દમ પર મળ્યું હતું,જો તમે સારું અભિનય કરો છો તો તમે સરળતાથી કામ કરી શકશો,પરંતુ બદલાતા સમયથી બધું બદલાઇ ગયુ.

જણાવીઅે કે થોડા સમય પછી હીરોમાં એક્ટીંગ સાથે તેની લંબાઈ, ચહેરો, રંગતા દરેક વસ્તુ પર ધ્યાન આપવામાં આવ્યું છે અને જે આ બધામાં ખરા અર્થમાં નથી આવતા તેમને ફિલ્મોમાં કામ મળવાનું બંધ થયું.આજે આપણે તમને તે જ કંઇક બોલીવુડ સિતારાઓ વિશે જણાવીએ છીએ,જેઓને એક સમયે ડાયરેક્ટરે તેમની ફિલ્મમાં રાખવાથી ઇનકાર કર્યો હતો,પરંતુ આજે તે બધા એક મોટા મુકામ પર છે અને એક સફળ અભિનેતા છે.

શાહરૂખ ખાન
જણાવીઅે કે શાહરૂખ ખાને એક ટીવી સિરિયલ સર્કસ થી તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી.જ્યારે તેઓ બૉલીવુડ માં સ્થાયી થયા, તો પહેલા તેમને ઘણી વખત તેમના લુક્સની ઘણી ફિલ્મોથી રિજેક્ટેડ કરવામાં આવ્યા.પણ તેમણે ક્યારેય આત્મવિશ્વાસ ગુમાવ્યો નથી અને આજે તે જે મુકામ પર છે તેનાથી દરેકને પરિચિત છે.

રણવીર સિંહ
બૉલીવુડમાં ઘણી વાર તેમના કપડાં અને સ્ટાઇલ વિશે ચર્ચામાં રહ્યા છે.તેની સાથે તેમના લુક ની છોકરીઅો દિવાની છે.પરંતુ રણવીરના જીવનમાં એક સમયે એવો પણ હતો જ્યારે તેઓ ઉત્તર ભારતીય ફેસ માનક ફિલ્મોથી રિજેક્ટ થયા હતા.પરંતુ હવે તેમની ઓળખ જે બૉલીવુડમાં બની છે, તેના પછી દરેક વ્યક્તિ તેમની સાથે કામ કરવા ઇચ્છે છે.

અજય દેવગન
બોલો કે બૉલીવુડના સિંઘમ કહેનાર અજય દેવગનને પણ એક સમયે રિજેક્શનનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.જણાવીઅે કે અજય દેવગનનું સ્કિન ટૉન ડાર્ક હતું જેના કારણે તેમને ફિલ્મો મળી નહોતી.

અર્જુન કપૂર
બોની કપુરનાં પુત્ર અને બૉલીવુડના હેન્ડસમ હંક જે આ દિવસોમાં મલાઇકા સાથે તેના લગ્ન અને અફેરને લગતા સમાચાર છે.જણાવીએ કે અર્જુન કપુર ફિલ્મોમાં આવતા તે પહેલા બહુ જાડા હતા,જેના કારણે તેમને ઘણા ફિલ્મોમાં કામ મળ્યુ નહોતું.જણાવીએ કે તેમના શરીરની રચનાને લીધે કોઈ પણ એક્ક્ટ્રેસ તેમની સામે ખુબ જ નાની દેખાય છે.

નવાજુદ્દીન સિદ્દીકી

નવાજૂદ્દીન સિદ્દીકી દેખાવમાં અત્યંત નમ્રતા પુર્વક દેખાતા હતા, જેના કારણે તેમને ફિલ્મોમાં કોઈ પસંદગી નહોતી કરાઈ. પરંતુ કહેવાય છે કે મનુષ્યની કાબિલિયત તેને ફર્શ થી અર્શ સુધી પહોંચાડે છે. અને એવું જ કંઈક થયું નવાજુદ્દીન સાથે પણ. નવાજૂદ્દીન પહેલી વાર ફિલ્મ મુનાભાઈ એમબીબીએસ માં એક ચોરનું પાત્ર મળ્યુ.પરંતુ તેમનો અભિનય જબરદસ્ત હતો. અને આજે નવાજૂદ્દીન ક્યા મુકામ પર છે તે દરેક જાણે છે.

ધનુષ
તમને જણાવીઅે કે રજનીકાંતના દામાદ ધનુષ માટે પણ ફિલ્મો ઘણી વખત રિજેક્ટેડ થઈ ગયા છે, પરંતુ હવે ધનુષે તેની અભિવ્યક્તિથી સાબિત કર્યું છે કે જો મનુષ્યમાં કુશળતા હોય તો તે ઓળખી કાઢે છે અને હવે ધનુષ એક જાણીતા અભિનેતા છે.

ગોવિંદા
ગોવિંદાનું નામ સાંભળતા જ તમે વિચારી રહ્યા છો કે આખરે તેમને કેમ કોઈ ફિલ્મોથી રિજેક્ટ કરશે,પરંતુ જણાવીઅે કે ગોવિંદાના ભોળો લૂક જ ફિલ્મોમાં તેમને કામ ન મળવા માટેનું કારણ બન્યુ છે. જણાવીઅે કે ગોવિંદા પોતાના વયથી ખૂબ જ ઓછા લાગતા હતા જેના કારણે તેમને ફિલ્મોમાં કામ નહોતું મળતું.

ઇરફાન ખાન
ઇરફાન ખાન આજે બૉલીવુડના જાણીતા-માનનીય અભિનેતાઓમાંથી એક છે. પરંતુ કહેવાય છે કે એક સમયે જ્યારે ઇરફાન ખાનને તેમની લુક ના કારણે ફિલ્મોમાં કામ નહોતું મળતું.

અમિતાભ બચ્ચન
બોલિવુડ ના શહેંશાહ કહેવાતા અમિતાભ બચ્ચન સદીના મહાનાયક છે.જણાવીએ કે જ્યારે અમિતાભ બચ્ચને પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી ત્યારે તેમને તેમની લંબાઈ અને ભારે અવાજને કારણે ફિલ્મોમાં કામ નહોતું મળતું.કહીએ કે આ બધાના જ ચાલતા ,અમિતાભને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.જણાવીએ કે આ બધાના ચક્કર માં અમિતાભ બચ્ચનને 8 વર્ષ સુધી સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *