હેલ્થ ટિપ્સ: દિવસ દરમિયાન નહીં રાત્રે સ્નાન કરવાથી આશ્ચર્યજનક ફાયદા થાય છે, અનિદ્રા, એલર્જી, સ્નાયુ ખેંચાણમાંથી મુક્તિ મેળવી શકાય છે

મોટાભાગના લોકો દિવસ દરમિયાન સ્નાન કરે છે અને કેટલાક લોકો રાત્રે સ્નાન કરવાનું પસંદ કરે છે. રાત્રે સ્નાન કરવાથી દિવસભરનો થાક અને તણાવ ઓછો થાય છે અને સારી ઊંઘ આવે છે. સંશોધકો રાત્રે સ્નાન કરવાની ભલામણ કરે છે. વાસ્તવમાં રાત્રે સ્નાન કરવાથી શરીર માટે ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભ થાય છે. ચાલો જાણીએ કેવી રીતે.

સારી ઊંઘમાં મદદ કરે છે
સાંજે સ્નાન તમારા શરીર અને મનને આરામ આપે છે. તે તમને વધુ સારી રીતે ઊંઘવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. સૂવાના સમયે 90 મિનિટ પહેલા ગરમ સ્નાન કરવાથી તમે સામાન્ય કરતાં 10 મિનિટ વહેલા સૂઈ શકો છો. આનું કારણ એ છે કે ગરમ પાણી તમારા શરીરનું તાપમાન સહેજ ઘટાડે છે, જે બદલામાં તમારા શરીરને સંકેત આપે છે કે સૂવાનો સમય આવી ગયો છે.

ત્વચા માટે વધુ સારું
સૂતા પહેલા સ્નાન કરવાથી ખીલને દૂર રાખવામાં મદદ મળી શકે છે. અમારા વાળ આખા દિવસ દરમિયાન બેક્ટેરિયા અને પ્રોડક્ટ બિલ્ડઅપ એકત્રિત કરે છે, અને જલદી તમારું માથું ઓશીકું ફટકારે છે, આ બધી અશુદ્ધિઓ તમારા ઓશીકું અને પછી તમારા ચહેરા પર સમાપ્ત થાય છે. કારણ કે જ્યારે તમે ઊંઘો છો ત્યારે ત્વચા કાયાકલ્પ કરે છે, સ્વચ્છ અને તાજી ત્વચા સાથે સૂવા જવાનો અર્થ એ પણ છે કે તમારી નવી ત્વચા કોષો સ્વસ્થ રહેશે.

મોસમી એલર્જી અટકાવે છે
જો તમે મોસમી એલર્જીથી પીડાતા હોવ તો, રાત્રે સ્નાન કરવાથી લક્ષણોને સરળ કરવામાં મદદ મળી શકે છે. બહાર રહેવાનો અર્થ છે કે પરાગ અને ધૂળ જેવી એલર્જન તમારી ત્વચા અને કપડાં પર આવે છે, અને જ્યાં સુધી તમે સૂતા પહેલા સ્નાન ન કરો, તે તમારા પલંગમાં પ્રવેશ કરી શકે છે. જો તમને સવારે સ્નાન કરવાની આદત હોય, તો તમારે લક્ષણો ટાળવા માટે તમારી દિનચર્યા બદલવી અને રાત્રે સ્નાન કરવાનું વિચારવું જોઈએ.

તમારા વાળ તંદુરસ્ત રાખો
જો તમે સાંજે તમારા વાળ ધોઈ લો, તો તમારી પાસે કુદરતી રીતે સૂકી હવા માટે વધુ સમય હશે. આ, બદલામાં, તમારા વાળને લાંબા સમય સુધી ચળકતી અને ઉછાળવાળી રાખશે. તમારા વાળને સવારે સૂકવવાથી તમારા વાળને નુકસાન થઈ શકે છે, જે તેને નબળા અને નીરસ બનાવે છે.

પરસેવોથી રાહત
સવારે સ્નાન કરવાથી દિવસનો સામનો કરતા પહેલા તાજગી મેળવવાનો એક સરસ ઉપાય છે. રાત્રે સ્નાન કરવાથી ખરેખર શરીરની દુર્ગંધથી બચી શકાય છે. સૂતા પહેલા ઠંડુ ફુવારો લેવાથી રાત્રે પરસેવો ઓછો કરવામાં મદદ મળે છે જે ઘણા લોકો પીડાય છે.

સ્નાયુ ખેંચાણ અટકાવે છે
જો તમારા સ્નાયુઓ કામના લાંબા દિવસ પછી દુખ અને દુખાવો અનુભવે છે, તો ગરમ સ્નાન કરવાથી સંવેદનાઓ દૂર કરવામાં મદદ મળી શકે છે. જેમ જેમ ગરમ પાણી તમારા શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે, તે સ્નાયુઓના તણાવને શાંત કરવામાં અને સારી ઊંઘને પ્રોત્સાહન આપવામાં મદદ કરે છે. ગરમ સ્નાન કરવાથી રાત્રે પગમાં ખેંચાણ પણ અટકી શકે છે, એક સામાન્ય સ્થિતિ જે 60 ટકા લોકોને અસર કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *