ભૂલથી પણ રેફ્રિજરેટરમાં રાખેલા લોટનો ઉપયોગ ન કરો, નહીંતર તમે આ ગંભીર રોગની પકડમાં આવી જશો

એક સમય હતો જ્યારે લોકો દરરોજ તાજા શાકભાજી લાવતા હતા અને આ તાજા શાકભાજીઓ સાથે તેમનો ખોરાક રાંધતા હતા પરંતુ આજકાલ તે શક્ય નથી, કારણ કે હવે અમારી પાસે ફ્રિજ છે.

આજે દરેક ઘરમાં ફ્રિજ છે. જેથી લોકો લાંબા સમય સુધી ખોરાક બચાવી શકે. આનું કારણ એ છે કે રેફ્રિજરેટર તમારા ખોરાકના વિઘટનની પ્રક્રિયાને થોડા દિવસો સુધી ધીમો કરી દે છે, જેથી તમારો ખોરાક લાંબા સમય સુધી તાજો રહે.

લોકો ફળો અને શાકભાજીમાંથી ઘણી વસ્તુઓ ફ્રિજમાં રાખે છે. સામાન્ય રીતે, ભારતીય સ્ત્રીઓની આ આદત છે કે તેઓ એક સમયે 2 થી 3 દિવસ માટે કણક બનાવે છે અને તેને ફ્રીઝરમાં રાખે છે. જો કે તમારે આવું કરવાનું ટાળવું જોઈએ. તો ચાલો જાણીએ કે તેને ફ્રીઝરમાં કેમ ન રાખો.

જોકે કણકને યોગ્ય રીતે રાખવામાં કોઈ સમસ્યા નથી, પરંતુ સમસ્યા ત્યારે આવે છે જ્યારે તમે તેને યોગ્ય રીતે ન રાખો. તે મહત્વનું છે કે તમે તેને સીલબંધ બોક્સ અથવા પાઉચમાં રાખો. આ સિવાય તેને 48 કલાકથી વધુ સમય માટે ફ્રિજમાં ન રાખો. કારણ કે થોડા સમય પછી તે બગડવા લાગે છે.

નિષ્ણાતો માને છે કે લોટ બનાવ્યા પછી તરત જ ઉપયોગ કરવો જોઈએ કારણ કે જ્યારે તે પાણીના સંપર્કમાં આવે છે, ત્યારે તે ઘણા રાસાયણિક ફેરફારોમાંથી પસાર થાય છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક માનવામાં આવે છે. આ સાથે, જ્યારે તમે તેને ફ્રીઝરમાં રાખો છો, ત્યારે હાનિકારક કિરણો તેના સંપર્કમાં આવે છે અને તેના કારણે કણક બગડે છે. તેથી જ્યારે તમે ફરીથી તેની રોટલી બનાવો છો, ત્યારે તેને ઘણા રોગો થવાની સંભાવના વધી જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *