તુલસીના પાન ચાવવા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે, જાણો સાચી રીત

તુલસીના છોડમાં ઔષધીય ગુણ હોય છે જે તમને ઘણી બીમારીઓથી દૂર રાખવામાં મદદ કરે છે. અમે તુલસીના પાનનો ઉપયોગ અર્ક માટે કરીએ છીએ. આ તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખે છે. તેની સાથે જ પાંદડા ભેળવીને ચા પીવાથી ખાંસી, શરદી, પેટનો દુખાવો વગેરેમાં આરામ મળે છે.

હિંદુ ધર્મમાં તુલસીને સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે. આપણા બધાના ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોય છે, જેની પૂજા કરવામાં આવે છે. ઘણા લોકો તુલસીના પાન ચાવે છે. પરંતુ તમે કદાચ નહીં જાણતા હોવ કે તુલસીના પાન ચાવવા તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે.

તુલસીના પાન ચાવવા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે
ઘણા લોકો સવારે ખાલી પેટે તુલસીના પાન ચાવે છે. આ આદત તમારા દાંત માટે હાનિકારક છે. વાસ્તવમાં તુલસીના પાનમાં પારો અને આયર્નનું પ્રમાણ વધુ હોય છે. વધુમાં, તેમાં આર્સેનિકની થોડી માત્રા હોય છે. આ બંને વસ્તુઓ તમારા મોં માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે. આ તમારા દાંતને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. તુલસીના પાન ચાવવાથી અને ખાવાથી બંને લાંબા સમય સુધી મોંમાં રહે છે જે સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે. તેથી તુલસીના પાન ન ચાવો.

તેનો આ રીતે ઉપયોગ કરો
તુલસીના પાનને બારીક કાપીને પાણીમાં મિક્સ કરીને પીવો. જો તમે ઈચ્છો તો ચામાં તુલસીના પાન પણ ઉમેરી શકો છો. તેનું રોજીંદું સેવન મોસમી ચેપથી બચાવે છે. તમે તુલસીના પાંદડાને ગોળીઓમાં વિભાજીત કરી શકો છો. વધુમાં, તમે પાંદડાને પાવડરમાં સૂકવી શકો છો.

તુલસીના ફાયદાકારક ફાયદા
તુલસીના પાનમાં વિટામિન એ, વિટામિન ડી, ફાઇબર, આયર્ન હોય છે, જે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને વધારે છે. તુલસીના પાન સુગર લેવલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે, ગેસની સમસ્યાને દૂર કરે છે. તુલસી શરદી, ફ્લૂ અને તણાવ દૂર કરવામાં ફાયદાકારક છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *