માં ના દેહાંત પછી દુખ માં ડૂબી ગઈ હતી જાહ્નવી, ત્યારે ‘ધડક’ ના સેટ પર નજર આવી શ્રીદેવી, અને પછી

શ્રીદેવી અને બોની કપૂર ની દીકરી જાહ્નવી કપૂર એ વીતેલ 6 માર્ચ એ પોતાનો જન્મદિવસે સેલીબ્રેટ કર્યો. જાહ્નવી કપૂર પોતાની માં ના સૌથી નજીક હતી, પણ દુર્ભાગ્ય ના કારણે જાહ્નવી કપૂર ની પહેલી ફિલ્મ “ધડક” ના રીલીઝ થવાથી પહેલા જ શ્રીદેવી નું દેહાંત થઇ ગયું.

જાહ્નવી એ પોતાની માં શ્રીદેવી ના મૃત્યુ પછી બહુ જલ્દી જ પોતાની ફિલ્મ નું શુટિંગ શરુ કરી દીધું હતું. એક ઈન્ટરવ્યું ના દરમિયાન જાહ્નવી કપૂર એ જણાવ્યું હતું કે કેવી રીતે ફિલ્મ ના શુટિંગ ના સેટ પર તેમને પોતાની માં ની એક ઝલક નજર આવી હતી. જ્યારે શ્રીદેવી નું મૃત્યુ થયું ત્યારે તેમની દીકરી જાહ્નવી કપૂર ની ડેબ્યુ ફિલ્મ “ધડક” ની શુટિંગ ચાલી રહી હતી.

જાહ્નવી કપૂર એ પોતાની માં ના મૃત્યુ પછી બહુ લાંબો બ્રેક ના લીધો. પરંતુ શ્રીદેવી ના મૃત્યુ પછી બહુ જલ્દી જ જાહ્નવી કપૂર એ પોતાની ફિલ્મ નું શુટિંગ ફરી થી શરુ કરી દીધું હતું. ફિલ્મ ના શુટિંગ નો એક્સપીરીયંસ શેયર કરતા એક વખત જાહ્નવી કપૂર એ એક ઈન્ટરવ્યું માં જણાવ્યું હતું કે ફિલ્મ ના સેટ પર એક શોટ આપતા સમયે તેમને એવું અનુભવ થયું કે જેમ તેમની માં તેમના સામે ઉભી છે.

જાહ્નવી એ ઈન્ટરવ્યું માં જણાવ્યું હતું કે હું પોતાની મમ્મા ની દીકરી છું અને તેમની જેવી જ નજર આવું છું, પણ મને આ બહુ સારી રીતે ખબર છે કે હું તેમનાથી પૂરી રીતે અલગ છું. ફિલ્મ નો એક શોટ ચાલી રહ્યો હતો અને ફિલ્મ ના તે સીન માં હું દૂધ પી રહી હતી. તે સમયે એક સમય માટે મને એવું અનુભવ થયું કે ત્યાં પર મમ્મા ઉભી છે.

જાહ્નવી કપૂર કહે છે બીજા લોકો ને તે શ્રીદેવી જેવી નજર આવે છે, પણ તેમને પોતાને પોતાની માં ની જેવી નથી લાગતી. હા તે સીન માં જાહ્નવી બિલકુલ પોતાની માં ની જેવી જ લાગી રહી હતી. હા જાહ્નવી કપૂર ને તરત આ અહેસાસ થઇ ગયો કે તેમની મોમ અહીં પર હાજર નથી. જાહ્નવી કપૂર ને તરત આ અહેસાસ થઇ ગયો કે તેમની મોમ અહીં પર હાજર નથી. જાહ્નવી કપૂર એ જણાવ્યું કે મારા મગજ માં મારી માં ની એક ખાસ છબી બનેલ છે. માં નિયમિત રૂપ થી સવારે-સવારે જ્યુસ પીતી હતી. હું માં ને તે સાઈડ પ્રોફાઈલ માં જ્યુસ પિતા દેખ્ય કરતી હતી. કદાચ આ કારણે પોતાની સાઈડ પ્રોફાઈલ દેખીને મને એવું અનુભવ થયું કે માં ત્યાં પર છે. શ્રીદેવી બોલીવુડ ની પહેલી ફીમેલ સુપરસ્ટાર હતી.

તેમને પોતાના ફિલ્મી કેરિયર માં બહુ બધી સુપરહિટ ફિલ્મો માં કામ કર્યું છે. શ્રીદેવી દેખાવમાં ખુબસુરત હોવાની સાથે સાથે બહુ સારી અભિનેત્રી પણ હતી. શ્રીદેવી એ એક ઈન્ટરવ્યું માં જણાવ્યું હતું કે હું પોતાની બન્ને દીકરીઓ માંથી જાહ્નવી કપૂર ના બહુ નજીક છું. શ્રીદેવી એ જણાવ્યું હતું કે જાહ્નવી ને ઊંઘીને જાગ્યા પછી સૌથી પહેલા મારી યાદ આવે છે.

શ્રીદેવી ના મૃત્યુ પછી પૂરો દેશ શોક માં આવી ગયો હતો. હા આજે પણ શ્રીદેવી નો પરિવાર આ શોક થી નથી નીકળી શક્યો. જાહ્નવી કપૂર ના સાથે સાથે તેમનો પૂરો પરિવાર તો સોશિયલ મીડિયા પર શ્રીદેવી ના વિષે પોસ્ટ શેયર કરતા રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *