શહીદ કુલદીપને દિપ પ્રગટાવ્યા બાદ શાંત પત્ની યશવાણી આખો દિવસ ચીસો પાડતી રહી

  • News

શહીદ કુલદીપ રાવના શનિવારે તેમના વતન ગામ ઘરદાના ખુર્દમાં અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા. આ પહેલા શહીદ કુલદીપ રાવના પાર્થિવ દેહને દિલ્હીથી એરફોર્સના હેલિકોપ્ટર દ્વારા ઝુંઝુનુ લાવવામાં આવ્યો હતો. શહીદને ઝુંઝુનુમાં એરસ્ટ્રીપ પર ગાર્ડ ઓફ ઓનર આપવામાં આવ્યું હતું. બાદમાં તેમને શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવી હતી. આ પછી શહીદ કુલદીન રાવના પાર્થિવ દેહને ઝુંઝુનુ હેડક્વાર્ટરથી તેમના ગામ ઘરદાના ખુર્દ લઈ જવામાં આવ્યો હતો. ઘરદાના ખુર્દ ઝુંઝુનુથી લગભગ 40 કિલોમીટર દૂર છે. આ દરમિયાન તેમના ગામ સુધી 40 કિલોમીટર લાંબી તિરંગા યાત્રા કાઢવામાં આવી હતી.

આ દરમિયાન શહીદ કુલદીપની પત્ની યશવાણીએ દિવસભર ધીરજ રાખી હતી. પરંતુ જ્યારે જબી વીરાંગના યશવાણીએ અંતિમ સંસ્કાર વખતે ‘જય હિંદ’ સાથે ‘આઈ લવ યુ કુલદીપ’ કહ્યું, ત્યારે ત્યાં હાજર દરેકનું હૃદય તૂટી ગયું હતું. બધાની આંખમાંથી આંસુ વહેવા લાગ્યા. સમગ્ર વાતાવરણ આંસુઓથી ભરાઈ ગયું હતું.

શહીદ કુલદીપની ઝુંઝુનુથી શરૂ થયેલી તિરંગા યાત્રામાં હજારો લોકોએ ભાગ લીધો હતો. માર્ગમાં વિવિધ સ્થળોએ શહીદને શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવી હતી. પુષ્પવર્ષા કરવામાં આવી હતી અને આકાશ ‘જ્યાં સુધી સૂર્ય ચંદ્ર રહેશે, કુલદીપ તારું નામ રહેશે’ ના નારાથી ગુંજી ઉઠ્યું હતું. લાગણીશીલ લોકો ભારે હૃદય સાથે તેમના પ્રિયને અંતિમ વિદાય આપે છે.

આ તિરંગા યાત્રા દરમિયાન માર્ગમાં દેશભક્તિના ગીતો ગુંજી ઉઠ્યા હતા. અંતિમ સંસ્કારના સ્થળે લોકોની ભારે ભીડ જામી હતી. ઝાકળ દરમિયાન દરેક વ્યક્તિ ભાવુક દેખાઈ રહ્યા હતા. અંતિમ સંસ્કાર દરમિયાન ભારત માતાના નારા લગાવવામાં આવ્યા હતા.

પતિને અગ્નિદાહ આપ્યા બાદ શાંત દેખાતી નાયિકા યશવાણીએ સૌપ્રથમ તેમને સલામ કરી હતી. પછી ખૂબ જ જોરથી જય હિંદ બોલ્યો. આ દરમિયાન વીરાંગનાની ધીરજનો બંધ સાવ તૂટી ગયો હતો. આઈ લવ યુ, આઈ લવ યુ કહીને યશવાણી સતત ત્રણ વખત રડી પડી હતી. આ જોઈને ત્યાં હાજર પરિવારના સભ્યો અને અન્ય લોકોએ તેમની સંભાળ લીધી.

શહીદ કુલદીપ રાવનો જન્મ 19 જાન્યુઆરી 1992ના રોજ થયો હતો. કુલદીપના પિતા રણધીર સિંહ પણ નેવીમાંથી નિવૃત્ત છે. કુલદીપની 1 જાન્યુઆરી 2015ના રોજ એરફોર્સમાં ફ્લાઈંગ ઓફિસર તરીકે ભરતી કરવામાં આવી હતી. પિતાની પોસ્ટિંગને કારણે તેણે મુંબઈમાં જ બીએસસી-આઈટીનો અભ્યાસ કર્યો. પછી એરફોર્સમાં ભરતી થઈ. 19 નવેમ્બર 2019 ના રોજ, તેણે મેરઠના યશસ્વી ઢાકા સાથે લગ્ન કર્યા.

શહીદ પાયલટ કુલદીપ તેના માતા-પિતાનો એકમાત્ર પુત્ર હતો. તે ભારતીય વાયુસેના સીડીએસ બિપિન રાવતના હેલિકોપ્ટરના કો-પાઈલટ હતા. તેમના ગ્રુપ કેપ્ટન પીએસ ચૌહાણ હતા. કુલદીપ રાવ અભિતા ભારતીય કોસ્ટ ગાર્ડમાં ડેપ્યુટી કમાન્ડન્ટ તરીકે કાર્યરત છે. માતા કમલા દેવી ગૃહિણી છે. કુલદીપની શહીદી બાદ ઘરડાણા ખુર્દમાં ગમગીનીનો માહોલ છે.

કુલદીપના પિતરાઈ ભાઈ રાજેન્દ્ર રાવે, જેઓ ક્રિકેટ રમવા માટે ઉત્સુક હતા , તેમણે કહ્યું કે તેનો સ્વભાવ ખૂબ જ સરળ અને મૈત્રીપૂર્ણ હતો. જો કોઈ તેને મળવા જતું તો તે તેનો એટલો આદર કરતો કે તેને જવાનું મન પણ ન થતું. તેને ક્રિકેટ રમવાનો શોખ હતો. શાળા કક્ષા સુધી ક્રિકેટ રમી છે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *