આ અધિકારીએ ઘરના ભોંયરામાં 2 લાખ કરોડ રૂપિયા રોકડા અને 13 ટન સોનું છુપાવ્યું, સરકારે ઉઠાવ્યું આ પગલું…

  • News

જો કોઈ અધિકારીના ઘરના ભોંયરામાંથી 2 લાખ કરોડ રૂપિયા રોકડા અને 13 ટન સોનું બહાર આવે તો દેશની સરકાર ગુસ્સે થવાની ખાતરી છે. આવું જ કંઈક ચીનમાં થયું જ્યારે એક સરકારી અધિકારીના ઘરના ભોંયરામાં મોટી માત્રામાં સોનું અને પૈસા મળી આવ્યા. એક અધિકારીના ઘરેથી આટલી મોટી રકમ એકત્ર કર્યા બાદ સરકારના હોશ ઉડી ગયા હતા.

જ્યારે ઘર પર દરોડો પાડવામાં આવ્યો ત્યારે ચીનના ભૂતપૂર્વ અધિકારી ઝાંગ કિનાના ઘરના ભોંયરામાં જે મળ્યું તે જોઈને ચીનની સરકારની આંખમાં આંસુ આવી ગયા. ઝાંગ હાઈકુ શહેરના ભૂતપૂર્વ મેયર અને સરકારમાં અધિકારી હતા. દરોડા દરમિયાન તેના ઘરેથી બે લાખ 62 હજાર કરોડ રોકડ અને 13 ટન સોનું મળી આવ્યું હતું.

26 અબજ રૂપિયાથી વધુની સંપત્તિઃ આ સોનાની કિંમત 26 અબજ રૂપિયાથી વધુ હોવાનું કહેવાય છે. ભૂતપૂર્વ અધિકારીના ઘરના ભોંયરામાંથી આટલી મોટી મિલકત મળ્યા બાદ આ અધિકારી સામે આર્થિક ગુનાનો કેસ ચલાવવામાં આવ્યો હતો. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ઝાંગ કિનાના ઘરેથી તેને જે સંપત્તિ મળી હતી, તે જેક મા કરતા પણ વધુ સંપત્તિ સાથે ચીનના સૌથી અમીર વ્યક્તિ બની ગયા હતા.

બાદમાં સરકાર તરફથી એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે જો દોષી સાબિત થશે તો અધિકારીને મૃત્યુદંડ આપવામાં આવશે. આટલી મોટી સંપત્તિ મળ્યા બાદ નેશનલ સુપરવાઇઝરી કમિશને પૂર્વ અધિકારીની પૂછપરછ કરી હતી. તે સમયે અધિકારીના ઘરના ભોંયરાનો એક વીડિયો પણ સામે આવ્યો હતો.

2012 થી 10,000 થી વધુ લોકોને દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યા છે: વીડિયોમાં તેમના ભોંયરામાં સોનાની ઇંટોની સોનાની લગડીઓ ભરેલી બતાવવામાં આવી છે. 2012માં ચીનના રાષ્ટ્રપતિ શી જિનપિંગે સત્તા સંભાળી ત્યારથી અત્યાર સુધીમાં 10,000 લોકોને ભ્રષ્ટાચારના આરોપમાં દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યા છે. તેમાંથી 120 એવા લોકો હતા જેઓ મહત્વના હોદ્દા પર હતા. તેમાંથી કેટલાક લશ્કરી અધિકારીઓ પણ હતા.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *