તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે આ મંદિરની દિવાલો પર એક્સ-રેની શોધ પહેલા જ ગર્ભમાં બાળકોની મૂર્તિઓ છે, જાણો

  • God

આ સગર્ભાવસ્થાના બાળકોની મૂર્તિઓ “કુંડદમ વદક્કુનાથ સ્વામી મંદિર” ની દિવાલો પર કોતરવામાં આવી છે. કલ્પના કરો કે એ સમયના લોકોને એક્સ-રેની શોધના હજારો વર્ષ પહેલાં આ માહિતી કેવી રીતે મળી હશે?

જવાબ આપવા માટે કોઈ શબ્દો નથી. દર મહિને મંદિરની અન્ય દિવાલો પર ગર્ભની સ્થિતિ લખવામાં આવે છે. સનાતન હિંદુ ધર્મ એ પૃથ્વી પરનો સૌથી જૂનો ધર્મ હતો, જે ધર્મ વૈશ્વિક સ્તરે લોકોને વૈજ્ઞાનિક દિશા આપતો હતો.

સનાતન ધર્મે વિશ્વને વિજ્ઞાન આપ્યું અને જીવન જીવવાની દ્રષ્ટિ આપી. જીવન જીવવાની કળા આપી. સાહિત્ય અને સંસ્કૃતિ આપો. વિજ્ઞાન અને એરોનોટિક્સ. દવા આપી અર્થશાસ્ત્ર, વ્યાકરણ અને ફિલોસોફી. સનાતન હિન્દુ ધર્મ લાખો વર્ષોથી વિજ્ઞાનની શોધ સાથે સંકળાયેલો છે. આપણા ઋષિમુનિઓએ વિજ્ઞાનનો પાયો નાખ્યો.

આપણા ઋષિમુનિઓએ તપસ્યા કરીને અને હાડકાં પીસીને વિશ્વને વિજ્ઞાન બતાવ્યું છે. આ ઋષિ-મુનિઓનું ઋણ દુનિયા ક્યારેય ચૂકવી શકશે નહીં – માત્ર એક પ્રકારના વૈજ્ઞાનિક. કુંડાદમ વદક્કુનાથ સ્વામી મંદિર કોઈમ્બતુરથી 50 કિમીના અંતરે આવેલું છે.

આ અવિશ્વસનીય છે. પરંતુ જો તમને વિશ્વાસ ન હોય અને તમને આ મંદિર વિશે વધુ માહિતી જોઈતી હોય તો તમે ગૂગલ પર સર્ચ કરીને માહિતી મેળવી શકો છો.

કુંડાદમ વદક્કુનાથ સ્વામી મંદિર આ ગરબાની પ્રતિમા કુંડદમ વદક્કુનાથ સ્વામી મંદિર (કોઈમ્બતુરથી લગભગ 60 કિમી)ની દિવાલ પર કોતરવામાં આવી છે. કલ્પના કરો કે તે સમયના લોકોને એક્સ-રેની શોધના 2 હજાર વર્ષ પહેલાં આ માહિતી કેવી રીતે મળી હશે.

મંદિરની અન્ય દિવાલો પર, ગર્ભાધાન પ્રક્રિયામાંથી ગર્ભના 1 મહિનાથી 9 મહિના સુધીની આકૃતિ પર દર મહિને અજાત બાળકની સ્થિતિની મૂર્તિ કોતરવામાં આવે છે. એટલે કે ઈલેક્ટ્રોન માઈક્રોસ્કોપથી એક્સ-રે સુધી જોવામાં આવેલ આકાર. કુંડદમ વદક્કુનાથ સ્વામી મંદિર, લગભગ 2000 વર્ષ જૂનું

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *