એપલ સીડર વિનેગર લીવર અને મસલ કેપેસિટી સુધારવા માટે ફાયદાકારક છે

એપલ સાઇડર વિનેગરનો ઉપયોગ હજારો વર્ષોથી હેલ્થ ટોનિક તરીકે કરવામાં આવે છે. ઘણા સંશોધનો દર્શાવે છે કે તેના ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો છે. તમારા આહારમાં એપલ સીડર વિનેગર ઉમેરવાથી પણ તમારું વજન ઘટાડવામાં મદદ મળી શકે છે.સફરજન સીડર વિનેગરનો મુખ્ય સક્રિય ઘટક એસિટિક એસિડ છે.

ઉંદરો પરના અભ્યાસમાં, એસિટિક એસિડથી લોહીમાંથી ખાંડ લેવા માટે યકૃત અને સ્નાયુઓની ક્ષમતામાં સુધારો થયો.

ઇન્સ્યુલિનનું સ્તર ઘટાડે છે
એસિટિક એસિડના સંપર્કમાં આવતા ઉંદરોના અન્ય અભ્યાસમાં એએમપીકે એન્ઝાઇમમાં વધારો જોવા મળ્યો છે, જે ચરબી બર્નિંગને પ્રોત્સાહન આપે છે અને યકૃતમાં ચરબી અને ખાંડનું ઉત્પાદન ઘટાડે છે. સ્થૂળતાની સારવાર માટે, એસિટિક એસિડ અથવા એસિટેટ ડાયાબિટીક ઉંદરોમાં વજનમાં વધારો અટકાવે છે અને પેટની ચરબીના સંગ્રહ અને યકૃતની ચરબીને ઘટાડતા જનીનોની અભિવ્યક્તિમાં વધારો કરે છે.

તમારા આલ્કોહોલનું સેવન પ્રતિબંધિત કરો, પરંતુ સમગ્ર અભ્યાસ દરમિયાન તમારા સામાન્ય આહાર અને પ્રવૃત્તિ સાથે ચાલુ રાખો. સરેરાશ, જે લોકોએ દરરોજ 1 ટેબલસ્પૂન (15 મિલી) સરકોનો ઉપયોગ કર્યો હતો તેઓને નીચેના લાભોનો અનુભવ થયો હતો:

1.2 કિગ્રા વજન ઘટાડવું 0.7% શરીરમાં ચરબીની ટકાવારીમાં 0.5 ઇંચનો ઘટાડો કમરના પરિઘમાં 26% ઘટાડો ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડ્સમાં

આ અભ્યાસ અનુસાર, તમારા આહારમાં 1 અથવા 2 ચમચી સફરજન સીડર વિનેગર ઉમેરવાથી તમારું વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળી શકે છે. તે તમારા શરીરની ચરબીની ટકાવારી પણ ઘટાડી શકે છે, પેટની ચરબી ઘટાડવામાં અને તમારા લોહીના ટ્રાઇગ્લિસરાઈડ્સને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

તમારા આહારમાં સફરજન સીડર વિનેગરનો સમાવેશ કરવાની ઘણી રીતો છે. સલાડ ડ્રેસિંગ તરીકે ઓલિવ તેલ સાથે તેનો ઉપયોગ કરવાનો એક સરળ રસ્તો છે. તે પાંદડાવાળા ગ્રીન્સ, કાકડીઓ અને ટામેટાં સાથે ખાસ કરીને સ્વાદિષ્ટ સાબિત થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *