શાહી મીઠાઈ કે મીઠાઈનો રાજા જેને અંગ્રેજીમાં રસગુલ્લા કહે છે તે શું છે, 99% લોકો નથી જાણતા…

રસગુલ્લા અનુવાદ અંગ્રેજી: આજની દુનિયામાં બહુ ઓછા લોકો બચ્યા છે જે મીઠાઈ ખાવા માટે તૈયાર છે! તેની પાછળનું કારણ શું છે કે લોકોને શુગર અને ડાયાબિટીસ થવાનું જોખમ છે? જેના કારણે આજે લોકો મીઠાઈથી દૂર ભાગવા લાગ્યા છે!

પણ રસગુલ્લાના નામથી જેને મીઠાઈનો રાજા કહેવામાં આવે છે તે આપણું બાળક આપણા દેશને જાણે! પશ્ચિમ બંગાળની મીઠાશ આજે આખા દેશમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય છે! પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે અંગ્રેજીમાં તે ક્યાં ગયું છે? હવે કંઈક આટલું ફેમસ થઈ ગયું છે તો એનો અંગ્રેજી અનુવાદ જાણવો જોઈએ!

રસગુલ્લાનો અંગ્રેજી અનુવાદ

આવો, આજે અમે તમને રસગુલ્લાનું અંગ્રેજી અનુવાદ જણાવીએ? જે ભાગ્યે જ કોઈ જાણતું હશે!

રસગુલ્લા એ ભારતીય મીઠાઈઓનો રાજા છે. તમે તેનો સ્વાદ ચાખ્યો જ હશે. શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે રસગુલ્લાને અંગ્રેજીમાં શું કહેવાય છે? વાસ્તવમાં, વિવાહ માં રસગુલ્લા ન હોય તો મજા નથી આવતી, અને લગ્નમાં તે વધુ માત્રામાં ખાવામાં આવે છે. રસગુલ્લાનું નામ સાંભળતા જ મોઢામાં પાણી આવી જાય છે અને તેને બનાવવું ખૂબ મુશ્કેલ છે, મીઠાઈમાં તેનું મહત્વ વધુ માનવામાં આવે છે.

રસગુલ્લાને અંગ્રેજી સિરપ ફિલ્ડ રોલ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. અને 99% લોકો આ નામ જાણતા નથી. જો તમને આ લેખ પર કોઈ પ્રશ્ન હોય, તો કૃપા કરીને ટિપ્પણી દ્વારા જણાવો!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *