દર અઠવાડિયે 10 ટામેટાં ખાવાથી કેન્સરનો ખતરો ટળી જાય છે, આજ થી જ ખાવાનું ચાલુ કરી દો

કેન્સરમાં ટામેટાંનો ફાયદોઃ ટામેટા લગભગ દરેક સિઝનમાં ઉપલબ્ધ શાકભાજી છે! ટામેટાં ખાવા ઉપરાંત બ્યુટી ટ્રીટમેન્ટ તરીકે પણ ઉપયોગમાં લેવાય છે. એક સંશોધન મુજબ ટામેટાંનો ઉપયોગ કેન્સરથી બચવા માટે પણ કરી શકાય છે. સંશોધનમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જો અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા દસ વખત ટામેટાંનું સેવન કરવામાં આવે તો કેન્સર થવાની શક્યતા 45 ટકા ઘટી જાય છે.

કેન્સરમાં ટામેટાં ફાયદાકારક

પ્રોસ્ટેટ કેન્સર અને ગાંઠો ઘટાડવામાં કામ કરે છે!
કેન્સરમાં ટામેટાંનો ફાયદોઃ- ટામેટાંમાં એવા પોષક તત્વો ભરપૂર હોય છે જે પ્રોસ્ટેટ કેન્સરના કોષોના વિકાસને રોકવામાં ખૂબ મદદરૂપ થાય છે. આ સિવાય ટામેટાંમાં કેરોટીનોઈડ નામનું તત્વ જોવા મળે છે, જે ટ્યુમરને ઘટાડવામાં ઘણી મદદ કરે છે. તેમાં હાજર લાઇકોપીન નામનું રસાયણ કેન્સર સામે લડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

જાણો કેવી રીતે ટામેટા કેન્સરને રોકવામાં મદદરૂપ છે.
સલાડમાં ટામેટાંનો નિયમિત ઉપયોગ કોલોન કેન્સરનું જોખમ 60 ટકા ઘટાડી શકે છે! જ્યારે આપણે અન્ય ખાદ્યપદાર્થોને ફ્રાય કરીએ છીએ, ત્યારે તેના પોષક તત્ત્વો ઓછા થઈ જાય છે, જ્યારે ટામેટાંના પોષક તત્ત્વો રાંધવા, તળ્યા પછી પણ એવા જ રહે છે!

આ રીતે ટામેટા કેન્સરને રોકવામાં મદદરૂપ છે!
સંશોધકો કહે છે કે ટામેટાંમાં જોવા મળતું લાઈકોપીન નામનું રસાયણ કેન્સરના કોષોને વેરવિખેર કરવામાં નિષ્ણાત છે! આ સિવાય ટામેટાંમાં આઈકોપીન અને બીટા કેરોટીન મોટી માત્રામાં જોવા મળે છે. બીટા કેરોટીનની વિશેષતા એ છે કે તે શરીરમાં વિટામિન Aમાં પરિવર્તિત થાય છે. આ વિટામિન એ હાડકાના કેન્સરમાં ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તેથી જ રોજ ટામેટાં ખાવાથી ફાયદો થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *