હાઈસ્કૂલમાં ભણતાં UPSCની તૈયારી શરૂ કરી, 22 વર્ષની ઉંમરે IFS ઓફિસર બની: પ્રેરણા

જો તમારામાં કંઇક કરવાની જીદ હોય તો કોઇપણ વસ્તુ તમને રોકી શકતી નથી, પછી ભલે તમારી ઉંમર હોય કે ઉંચાઇ, તમે ગમે તેટલી સમસ્યાઓનો સામનો કરો, જો તમે તમારા ધ્યેય માટે નિષ્ઠાપૂર્વક કામ કરશો, તો તમારું લક્ષ્ય ચોક્કસપણે પ્રાપ્ત થશે. આજે અમે રજૂ કરીએ છીએ. તમે એવી વ્યક્તિ માટે કે જેમણે નાની ઉંમરમાં પોતાની મહેનત દ્વારા ઘણું હાંસલ કર્યું છે.

વૈભવ ગોંડાણેનો પરિચય-
વૈભવ મહારાષ્ટ્રનો છે, આ 2018 ની વાત છે જ્યારે વૈભવ 22 વર્ષનો હતો, તેનું સપનું હંમેશા UPSC પરીક્ષા પાસ કરવાનું હતું, જેના માટે તેણે ખૂબ મહેનત કરી, 2018 માં તેણે UPSCમાં 25મો રેન્ક લાવ્યો અને પોતાનું લક્ષ્ય હાંસલ કર્યું. તે પોતાના ધ્યેય પ્રત્યે કેટલા પ્રમાણિક છે તે તેની નાની ઉંમરથી જ ખબર પડે છે.

સ્વ પ્રેરણા મહત્વપૂર્ણ છે
વૈભવ કહે છે કે વ્યક્તિને પોતાનું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રેરણાની જરૂર હોય છે, સ્વ-પ્રેરણા આપણને કંઈક સારું કરવા માટે સૌથી વધુ પ્રોત્સાહન આપે છે. આગળ તે કહે છે કે જો તમારે ખરેખર UPSC પરીક્ષામાં સફળ થવું હોય, તો તમારે ખૂબ જ મહેનત કરવી પડશે, તમારું ધ્યાન ફક્ત આ જ વસ્તુ પર કેન્દ્રિત કરો, તો તમે સફળ થશો. તમારે વાંચન માટે વધુ સારી વ્યૂહરચના પણ ઘડી કાઢવી પડશે.

UPSC પરીક્ષા પાસ કરવા માટે, તમારે પ્લાનિંગ અને અભ્યાસ કરવાની જરૂર છે, દરેક મુદ્દા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે જેથી કરીને કંઈપણ ચૂકી ન જાય, ઘણી વાર એવું બને છે કે ઘણા વિદ્યાર્થીઓ ખૂબ મહેનત કરે છે પણ તેઓ નિષ્ફળ જાય છે, તેમના તરફથી હું માત્ર એટલું જ કહેવા માંગીશ કે પ્રયાસ કરતા રહો, એક દિવસ તમને ચોક્કસ સફળતા મળશે.

સખત અને ધીરજ સાથે અભ્યાસ કરો-
તેઓ કહે છે કે જો તમારો ધ્યેય UPSC છે, તો તમારે તેના સિવાય બીજું કંઈ વિચારવાની જરૂર નથી. તમારે તમારી વાંચન વ્યૂહરચના સિલેબસ અનુસાર બનાવવાની છે, અને દરેક વસ્તુને એટલી વાર વાંચવી પડશે કે તમારે ફરીથી અભ્યાસ કરવાની જરૂર નથી. જો તમે તમારું સંપૂર્ણ ધ્યાન ફક્ત અભ્યાસ પર જ રાખો છો, તો તમે પ્રથમ પ્રયાસમાં જ સફળ થશો.

યુપીએસસીની તૈયારી કેવી રીતે કરવી તે અંગે તેઓ કહે છે કે તમારે 50-50% ના આધારે તૈયારી કરવી જોઈએ, 50% વાંચન, 50% લેખન, નોટ મેકિંગ, અખબાર, મોક ટેસ્ટના આધારે તૈયારી કરવી જોઈએ. આ રીતે તમે તમારી જાતને સંતુલિત રીતે તૈયાર કરી શકો છો, અને તમારું ધ્યાન દરેક મુદ્દા પર રાખી શકો છો.

વૈભવની સલાહ અપનાવીને તમે UPSCની સારી તૈયારી પણ કરી શકો છો, અમે તેને શુભેચ્છા પાઠવીએ છીએ.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *