30 લાખ લોકોને મફત ભોજન આપનાર 81 વર્ષના બાબા ખૈરાજીઃ ઇન્સાનિયત ઝિંદાબાદ

આજે , આખો દેશ કોરોનાથી પરેશાન છે, કોરોનાને કારણે ઘણા લોકોએ તેમની નોકરી ગુમાવી છે, પરંતુ સૌથી વધુ પરેશાન તે લોકો છે જેઓ રોજિંદા કમાતા છે. તેમની પાસે ન તો ખાવા માટે પૈસા હતા કે ન તો ઘરે પાછા જવાના. પરંતુ આ મુશ્કેલીની ઘડીમાં અમારી સરકારે બીજા ઘણા કામદારોને મદદ કરી. ચાલો તેમાંથી કેટલાક વિશે જાણીએ.

બાબા કરનૈલ સિંહનો પરિચય-
બાબા કરનૈલ સિંહ મુંબઈના યવતમાલના NH-7 પાસે રહે છે, તેમની ઉંમર 81 વર્ષની છે. ગયા વર્ષે જ્યારે પહેલીવાર લોકડાઉન થયું ત્યારે તેમણે એવા લોકો માટે લંગરની વ્યવસ્થા કરી હતી જેઓ તેમના ઘરથી દૂર અટવાઈ ગયા હતા, હવે જ્યારે કોરોનાનું બીજું મોજું આવ્યું છે, ત્યારે બાબાજી લોકોની મદદ માટે ફરી સક્રિય થયા છે. . તેઓએ 15 સિલિન્ડર સાથે ઓક્સિજન બેંક શરૂ કરી છે અને કોરોના પીડિતોને મફત ઓક્સિજન આપી રહ્યા છે.

હંમેશા દરેકને મદદ કરતા રહ્યા છે-
જ્યાં બાબાજીનો લંગર ચાલે છે, તે આદિવાસી વિસ્તાર છે, તેની નજીક 150 કિલોમીટરથી 300 કિલોમીટર સુધી તમને કોઈ ખાવાનો ઢાબા જોવા નહીં મળે. બાબાજી 33 વર્ષથી “ગુરુ કા લંગર” ખવડાવી રહ્યા છે, એવું ક્યારેય બન્યું નથી કે કોઈ પ્રવાસી અહીંથી લંગર ખાધા વગર ગયો હોય. અત્યાર સુધીમાં 30 લાખથી વધુ લોકોએ તેમના લંગરમાં જમવાનો આનંદ લીધો છે.

ન્યૂઝ રિપોર્ટર સાથે વાત કરતા બાબાજી કહે છે કે લોકડાઉન દરમિયાન દરરોજ ઘણા લોકો આવતા હતા, તેઓ દરેકનું સ્મિત સાથે સ્વાગત કરતા હતા, કોઈપણ જાતી, ધર્મ કે કંઈપણ જાણ્યા વિના, સેવકો અને સેવકોએ પણ લંગર ખવડાવવાની મહેનત કરી હતી. એવું બાબાજી કહે છે. બાબાજી પાસે 17 લોકોની ટીમ છે, જેમાં 11 રસોઈયા છે, બાકીના લોકો શાકભાજી કાપવાથી લઈને ભોજન પીરસવાનું કામ કરે છે.

ભાઈએ આર્થિક મદદ કરી-
હવે સ્વાભાવિક છે કે આટલા લોકોનું ભોજન મફતમાં નહીં આવે, પરંતુ બાબાજીના ભાઈ અમેરિકાના ન્યુજર્સીમાં રહે છે, તેમણે બાબાજીને આર્થિક મદદ કરી જેથી તેઓ લોકોને ભોજન કરાવવા જેવા ચેરિટી કાર્ય કરી શકે. બાબાજીના લંગરમાં તમને બ્રેડ, બિસ્કિટ અને ચા નાસ્તો મળશે, ત્યારબાદ ભોજનમાં દાળ, બટાકાની કઢી, રોટલી-ભાત વગેરે પીરસવામાં આવે છે.

બાબાજી જે ડિસ્પોઝેબલ પ્લેટમાં લોકોને ખવડાવે છે તેના આધારે તેમણે સમાચાર સંવાદદાતાઓને કહ્યું કે લોકડાઉનના પહેલા 10 અઠવાડિયામાં તેમણે 15 લાખથી વધુ લોકોને લંગર ખવડાવ્યું છે. તેમના લંગરથી પશુઓનું પેટ પણ ભરાય છે. બાબાજી મૂળ યુપીના મેરઠના છે, પરંતુ જ્યારે તેઓ માત્ર 11 વર્ષના હતા ત્યારે તેમણે પોતાનું ઘર છોડી દીધું અને સમાજ સેવા કરવાનું શરૂ કર્યું.

બાબાજીનું કાર્ય પ્રશંસનીય છે અને તેમાંથી પ્રેરણા લેવા યોગ્ય છે, અમે તેમને શુભેચ્છા પાઠવીએ છીએ.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *