વર્ષ 2012માં અકસ્માતમાં ત્રણ અંગ ગુમાવ્યા, છતાં ત્રણ વર્ષ પછી જ વર્લ્ડ ક્લાસ પેરાશૂટર બની: પૂજા અગ્રવાલ

જે શરીર પહેલાથી જ સંપૂર્ણપણે સુરક્ષિત છે અને ભવિષ્યમાં જો શરીરના ત્રણ અંગો અકસ્માતમાં ગુમાવવા પડશે તો તે વ્યક્તિ માટે જીવન ખૂબ જ પીડાદાયક બની જશે.

જો કે કેટલાક લોકો એવા પણ છે જે આ પરિસ્થિતિઓથી ગભરાતા પણ નથી, આ લેખમાં આપણે આવી જ એક વ્યક્તિ વિશે જાણીશું.

પૂજા અગ્રવાલ
પૂજા અગ્રવાલ એ લોકોમાંથી નથી જેઓ પોતાની બેબસી અને લાચારી પર રડે છે. વર્ષ 2012 માં, તેણીના ત્રણ અંગો ગુમાવ્યા છતાં, પૂજા અગ્રવાલે પોતાની જાતને એવી રીતે ઉભી કરી કે તે વર્લ્ડ ક્લાસ પેરાશુટર બની ગઈ.

ટ્રેન અકસ્માતમાં 3 અંગ ગુમાવ્યા
આ વાત ડિસેમ્બર 2012માં બની હતી જ્યારે પૂજા તેના પતિને નવી દિલ્હી સ્ટેશન પર મૂકવા ગઈ હતી. જ્યાં વધુ ભીડને કારણે તે પ્લેટફોર્મ પરથી રેલવે ટ્રેક પર પડી ગઈ હતી, જેના કારણે તે ટ્રેનની અડફેટે આવી ગઈ હતી અને તેના શરીરના ત્રણ ભાગ પડી ગયા હતા. માત્ર તેનો જમણો હાથ બાકી હતો.

તૂટેલા લગ્ન
આ અકસ્માત પછી તેમના લગ્ન તૂટી ગયા અને હવે તેમનું લક્ષ્ય નોકરી મેળવવાનું અને આર્થિક સ્થિતિમાંથી મજબૂત બનવાનું હતું. તેણે હોસ્પિટલમાં બેડ પર સૂઈને સ્પર્ધાની તૈયારી શરૂ કરી અને રજા મળ્યા પછી પણ તેની મહેનત ચાલુ રાખી. વર્ષ 2014માં તેની મહેનત રંગ લાવી અને તેણે બેંક ઓફ અલ્હાબાદમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

મિત્રે કહ્યું રમતમાં તમારો હાથ અજમાવો
પ્રવાસની શરૂઆત જ થઈ હતી, 8 મહિના પછી, તેમના એક મિત્ર અને માર્ગદર્શક પ્રજ્ઞાએ તેમને રમતગમતમાં હાથ અજમાવવા માટે કહ્યું. જો કે તેણીને તે થોડું રમુજી લાગ્યું, પરંતુ જ્યારે તેણી ISIC માં ગઈ, ત્યારે તેણીને ત્યાંના લોકોને જોવા માટે પ્રોત્સાહિત અને રસ પડ્યો. ત્યાંના મોટાભાગના લોકો, જેઓ વ્હીલચેરમાં બેસીને ટેબલ ટેનિસ અને અન્ય રમતો રમીને ખુશ હતા.

ઓફિસમાં બેભાન થઈ ગયો
રમતગમતમાં, તેણીએ ટેબલ ટેનિસને પસંદ કર્યું અને તેની પ્રેક્ટિસ કરવાનું શરૂ કર્યું. તેણે પેરા-એથ્લેટ્સ માટેના શૂટિંગ કેમ્પમાં પણ ભાગ લીધો હતો જે તેને ખૂબ ગમ્યો હતો. તે ટેબલ ટેનિસ અને શૂટિંગ બંનેમાં પારંગત બની ગઈ હતી, પરંતુ જ્યારે તે એક દિવસ તેની બેંકમાં બેહોશ થઈ ગઈ, ત્યારે તેને માત્ર રમતમાં જ શૂટિંગ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું.

ગોલ્ડ મેડલ લાવ્યો
હવે તેણે શૂટિંગ શરૂ કર્યું અને વર્ષ 2016માં તેની પ્રથમ સ્પર્ધા મળી, જેમાં તેણે પ્રી-નેશનલમાં ભાગ લીધો. આ 8 નવેમ્બર, 2016ની વાત છે, જ્યારે તે દેશ માટે ગોલ્ડ મેડલ લઈને આવી હતી. જો કે, આ દરમિયાન તેણે તેના પિતાને ગુમાવ્યા, જેના કારણે તે ખૂબ જ દુઃખી પણ હતી.

ઇન્ટરનેશનલ વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લેવો
વર્ષ 2017 માં, તેણે યુનાઈટેડ આરબ અમીરાતના અલ આઈનમાં ઈન્ટરનેશનલ વર્લ્ડ કપમાં વ્યક્તિગત સિલ્વર જીત્યો હતો. આગળ તે વિશ્વ ચેમ્પિયન બની અને એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લીધો અને ક્રોએશિયા વર્લ્ડ કપમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો.

પ્રવાસ હજુ બાકી છે
તેમની સફર અહીં પૂરી થઈ ન હતી. વર્ષ 2021 માં, તેણે પેરુના લિમામાં વર્લ્ડ કપમાં બે સિલ્વર મેડલ જીત્યા.

યુટ્યુબ ચેનલ બનાવી છે
પૂજાએ પૂજા અગ્રવાલ ક્રિએશન્સ (પૂજા અગ્રવાલ પી ક્રિએશન્સ) નામની યુટ્યુબ ચેનલ બનાવી છે. આ ચેનલ પર તે વિકલાંગ વ્યક્તિ તરીકે નાના કાર્યો કરવા માટે હેક્સ પોસ્ટ કરે છે.

સ્કુબા ડાઇવિંગ પણ કરવા માંગે છે
પૂજા હવે સ્કુબા ડાઇવિંગ અને રિવર રાફ્ટિંગમાં પણ પોતાનું નસીબ અજમાવવા માંગે છે. તે આગળ પેરાગ્લાઈડિંગ અને બંજી જમ્પિંગ કરવાનો પ્રયાસ કરે છે.

આજે પૂજા એ બધા લોકો માટે ઉદાહરણ છે જેઓ કહે છે કે જો આપણું શરીર વિકલાંગ છે તો આપણે કોઈ મહાન કામ કરી શકતા નથી.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *