તમારા આંગણામાં આ રીતે વિટામિનથી ભરપૂર શાકભાજી ઉગાડો, સારી ઉત્પાદકતા સાથે શુદ્ધ અને તાજા

દરેક વ્યક્તિ તાજા શાકભાજી ખાવા માંગે છે, પરંતુ બજારોમાં તાજા શાકભાજી મળતા નથી, તેના કારણે ઘણા લોકો શાકભાજીના બગીચા બનાવી રહ્યા છે અને તેમાં ઉગાડવામાં આવતા તાજા શાકભાજીનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. વેજીટેબલ ગાર્ડન મોટે ભાગે પરંપરાગત પાકો જેમ કે ગાજર, ટામેટાં અને કઠોળનું સ્વાદિષ્ટ મિશ્રણ ધરાવે છે, સાથે અસામાન્ય શાકભાજીઓ જેમ કે સ્નેક સ્ક્વોશ, કાકડીઓ અને અથાણાંનો સમાવેશ થાય છે.

બગીચામાં રોપવા માટે ઘણા અનન્ય શાકભાજી છે
દરેક વ્યક્તિ તેમના શાકભાજીના બગીચામાં કંઈક નવું અજમાવવા માંગે છે કારણ કે અમારી પાસે કન્ટેનરમાં ઉગાડવા માટે ઘણા અનન્ય શાકભાજી છે. નવી ડિજિટલ શ્રેણીમાં, Grow With Nikki Jabbor તમામ પ્રકારના ખાદ્ય બાગકામની ઉજવણી કરે છે અને આશા રાખે છે કે તે વૃદ્ધિ તરફ દોરી જશે. આ માટે જરૂરી નથી કે તમે ક્યાં છો અથવા તમારી પાસે કેટલી જગ્યા છે. પહેલા એપિસોડમાં અમે બગીચામાં ઉગાડવામાં આવતી કેટલીક મનોરંજક અને અનોખી શાકભાજી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીશું.

તમારા પોતાના શાકભાજી વાવો અને તેનો આનંદ માણો
ત્યાં ઘણી અનોખી શાકભાજી છે જે કરિયાણાની દુકાનો અને ખેડૂતોના બજારોમાં શોધવા મુશ્કેલ છે. જો તમે તેનો આનંદ માણવા માંગતા હો, તો તમારે તેને જાતે જ રોપવું પડશે. જો કે તેમાંથી મોટાભાગના પાક ઉગાડવા માટે ખૂબ જ સરળ છે અને પરંપરાગત શાકભાજી જેવો જ ઇતિહાસ જરૂરી છે. જો તમારી પાસે નાની જગ્યા હોય અથવા માત્ર ટેરેસ અથવા પેશિયો હોય, તો તમે તેમાંથી મોટાભાગની શાકભાજી કન્ટેનરમાં ઉગાડી શકો છો.

કાકડી
કેટલાક પાકો (જેમ કે કાકડીઓ) ખેડૂતોના બજારોમાંથી મેળવવામાં થોડા સરળ છે, પરંતુ તે ખરીદવા માટે હજુ પણ ખર્ચાળ છે તેથી તેને જાતે ઉગાડીને નાણાં બચાવો. તમારે તમારા બગીચામાં અસામાન્ય શાકભાજી ઉગાડવાનું વિચારવું જોઈએ. તેઓ એક અજેય સ્વાદ આપે છે, જે તમને તમારી રાંધણ કુશળતાને ફ્લેક્સ કરવાની મંજૂરી આપે છે. જ્યારે એડામે, લીલા કઠોળ અને અથાણાં જેવા શાકભાજી ઉગાડવા લાગ્યા, ત્યારે આ પાકનો આનંદ માણવાની શ્રેષ્ઠ રીતો પર થોડું સંશોધન કર્યું.

બગીચામાં કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરો
બીજ કંપનીઓ જાણે છે કે માળીઓ ઉગાડવા માટે અનન્ય શાકભાજી શોધી રહ્યા છે અને તાજેતરના વર્ષોમાં અથાણાં અને કાકડી જેવા પાક માટે બીજ મેળવવાનું સરળ બન્યું છે. વસંતના બીજના કેટલોગ દ્વારા બ્રાઉઝ કરતી વખતે, તમારા બગીચામાં કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવાથી ડરશો નહીં. તમારા સ્થાનિક બિયારણના વ્યવસાયની વિવિધતા અને અલગતા જોઈને તમને આશ્ચર્ય થશે. બગીચામાં બધા અસામાન્ય પાકો છે, જેનો દરેક વ્યક્તિ સ્વાદ લેવા માંગે છે. તમે આ માટે કેટલું રોપશો, તે ક્યારેય પૂરતું નથી.

લોકપ્રિય શાકભાજી કાકડી
કાકડીઓ આપણા બગીચામાં સૌથી લોકપ્રિય શાકભાજી છે. દરેક વ્યક્તિને આ મૂળભૂત નાનો પાક ગમે છે, જેને મ્યુસ્મેલોન અથવા મેક્સીકન ખાટા અથાણાં તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. કાકડીના વેલા 10 ફૂટ ઊંચા થાય છે અને છોડ દીઠ કેટલાંક સો ફળ આપી શકે છે. અમને નાસ્તા તરીકે ખાવાનું ગમે છે, પરંતુ તે સલાડ અથવા સાલસામાં પણ સ્વાદિષ્ટ હોય છે. વધુમાં, તેઓ પસંદ કરી શકાય છે. શું હાર્ડવુડ છોડ કંદ ઉત્પન્ન કરે છે જે પાનખરમાં ખોદી શકાય છે અને શિયાળા દરમિયાન ડાહલિયા કંદની જેમ રાખી શકાય છે? વસંતઋતુમાં, કૂકમેલનની લણણી શરૂ કરવા માટે કંદનું વાવેતર કરી શકાય છે.

આકર્ષક દુધી
પાનખરની સજાવટમાં ખાખરા એક આકર્ષક ઉમેરો હતા, પરંતુ તે ખરેખર ખાદ્ય છે. તેણીએ મને બતાવ્યું કે જ્યારે અપરિપક્વ હોય ત્યારે સ્નેક સ્ક્વોશને કાપી શકાય છે, અને પછી ઉનાળાના સ્ક્વોશની જેમ રાંધવામાં આવે છે. આ પાક કુકુજા તરીકે પણ ઓળખાય છે અને તે ખાવા માટે આદર્શ છે. જ્યારે ફળો પાતળા હોય ત્યારે અઢારથી ચોવીસ ઇંચ લાંબા હોય છે. તેમ છતાં તેઓ ખૂબ ઊંચા થાય છે અને અમે હંમેશા કેટલાકને પરિપક્વતા સુધી પહોંચવા દઈએ છીએ, તેથી અમારી પાસે લગભગ છ ફૂટ લાંબી ફીલ છે જેનો ઉપયોગ પાનખર સજાવટ માટે અથવા હસ્તકલા માટે સૂકવી શકાય છે.

અર્થ ચેરી
મતલબ ચેરી એ બગીચાનો આવશ્યક પાક છે. અમે માર્ચના અંતમાં બીજ ઉગાડવાનું શરૂ કરીએ છીએ, પરંતુ નોંધ લો કે તેઓ અંકુરિત થવા મુશ્કેલ હોઈ શકે છે. તમે ઉનાળાના મધ્યથી હિમ સુધી સુપર-મીઠી-અવરોધની પુષ્કળ લણણીની અપેક્ષા રાખી શકો છો. અમને સીધા બગીચામાંથી પૃથ્વીની ચેરી ખાવાનું ગમે છે, પરંતુ તે ફળોના સલાડમાં અથવા જામમાં રાંધવામાં આવે ત્યારે પણ અદ્ભુત હોય છે. જો તમારી પાસે ડિહાઇડ્રેટર હોય, તો તેને તમારા સવારના ઓટમીલ, મફિન અથવા મ્યુસ્લી બાર માટે સૂકવી દો.

બરસ અથાણાં
બરર્સ ઘણીવાર અથાણાં વૂચન કરવા માટે ઉપયોગ કરતા હતા કારણ કે તેમને સ્પાઇન્સથી ઢંકાયેલા અંડાકાર આકારના ફળો ખરેખર રસપ્રદ લાગતા હતા. તેમાં મીંજવાળું સ્વાદ અને કાકડી જેવો જ મીઠો સ્વાદ છે. તેને કાકડીની જેમ કાચી ખાવાની, પાતળી ચામડીની છાલ ઉતારવાની ચિંતા છે, પરંતુ તે અન્ય માળીઓ માટે જાણીતી છે જેઓ કરી અને અન્ય તૈયાર ભોજનમાં અથાણાંના ટુકડા ઉમેરવાનું પસંદ કરે છે. છોડ ઉત્સાહી વેલા બનાવે છે જેને નેટ પર ટેકો આપવાની જરૂર છે. તે બે થી ચાર ઈંચ લાંબો છે. જો કે, જો તે ખૂબ વધે છે, તો તે કડવું બની જાય છે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *