ખેડૂતે ખેતી કરીને બદલ્યું નસીબ, બંજર જમીન પર ખજૂરની ખેતી કરીને 35 લાખ રૂપિયા કમાયા

જો વ્યક્તિમાં કામ પ્રત્યે જોશ અને જોશ હોય તો તે કોઈપણ મુશ્કેલ કાર્યને આસાન બનાવી શકે છે. આજે આપણે વાત કરીશું ગુજરાતના પાટણ જિલ્લામાં આવેલા સમી તાલુકા નામના એક એવા ખેડૂત નિર્મળસિંહ વાઘેલની , જેમણે આજના સમયમાં પોતાની મહેનતથી ઉજ્જડ જમીનને ખેતી માટે યોગ્ય બનાવી છે. વાર્ષિક આવક રૂ. 35 લાખ.

બંજર જમીન પર વાવેલો ખજૂરનો છોડ
નિર્મળસિંહ વાઘેલે પોતાની બંજર જમીનને ખેતી માટે યોગ્ય બનાવવા સતત 10 વર્ષ મહેનત કરી. આજના સમયમાં તેમના વિસ્તારના તમામ ખેડૂતો તેમનાથી પ્રેરિત થાય છે અને તેમની પાસેથી ખેતીના ગુણો શીખવા આવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 10 વર્ષ પહેલા નિર્મલ સિંહે પોતાની બંજર જમીન પર ખજૂરનું વાવેતર કર્યું હતું, જેના કારણે હવે તે જમીન ખેતી માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે.

વાર્ષિક 35 લાખ સુધીની કમાણી કરી રહ્યા છે
નિર્મલસિંહ વાઘેલ ખજૂરના ઝાડમાંથી ઉત્પાદિત ફળોમાંથી વાર્ષિક રૂ. 35 લાખ સુધીની કમાણી કરે છે. તેઓ ખજૂરના સારા ઉત્પાદન માટે માત્ર ઓર્ગેનિક ખાતરનો ઉપયોગ કરે છે, જેના કારણે તેમના છોડ ખૂબ જ ઝડપથી વિકસી રહ્યા છે અને સાથે જ તેમના ફળો પણ ખૂબ જ મીઠા બની રહ્યા છે.

ખજૂરના ફાયદા
ખજૂર સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેમાં કેલ્શિયમ, આયર્ન અને પોટેશિયમ જેવા ઘણા મહત્વપૂર્ણ તત્વો મળી આવે છે. આ સિવાય ખજૂરમાં પૂરતા પ્રમાણમાં ગ્લુકોઝ, ફ્રુક્ટોઝ અને સુક્રોઝ મળી આવે છે. આથી તેનું સેવન ઇન્સ્ટન્ટ સ્ટ્રેન્થ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે અને તેથી જ બજારોમાં તેની સારી માંગ છે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *