પુષ્પા અને KGF 2 બોલિવૂડની હિરોઈન માટે ખતરો બની, મહેશ બાબુ અને એસએસ રાજામૌલીની ફિલ્મમાં બોલિવૂડની હિરોઈનને નહીં મળે એન્ટ્રી

‘બાહુબલી’ સિરીઝની ફિલ્મોના નિર્દેશક એસએસ રાજામૌલીએ પોતાની કારકિર્દીની સૌથી મોટી કસોટીની તૈયારી શરૂ કરી દીધી છે. તેની છેલ્લી ફિલ્મ ‘RRR’ની સફળતાની ઉજવણી કર્યા પછી, તેણે તેલુગુ અભિનેતા મહેશ બાબુ સાથે તેની પ્રસ્તાવિત ફિલ્મ પર કામ શરૂ કર્યું છે. જાણવા મળ્યું છે કે તે આ વર્ષના શિયાળામાં ફિલ્મનું શૂટિંગ શરૂ કરવા માગે છે.

મહેશ બાબુ પોતે પણ સોમવારે દેશભરમાંથી હૈદરાબાદ પહોંચેલા પત્રકારોને મળવાના છે. જો કે આ બેઠકો તેમની પ્રોડક્શન કંપનીની ફિલ્મ ‘મેજર’ના સંબંધમાં છે, પરંતુ વાસ્તવિક હેતુ મહેશ બાબુને તેલુગુ ઉપરાંત અન્ય ભારતીય ભાષાઓના પત્રકારો સાથે મળવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરવાનો છે.

આ દરમિયાન, ડિરેક્ટર એસએસ રાજામૌલી સાથે મહેશ બાબુની પ્રસ્તાવિત ફિલ્મના એક્સક્લુઝિવ સમાચાર એ છે કે મહેશ બાબુએ આ ફિલ્મમાં હિન્દી સિનેમાની એક પીઢ નાયિકાને કાસ્ટ કરવાની ઑફર ફગાવી દીધી છે.

‘પાન ઈન્ડિયા સ્ટાર’ બનવાની ઈચ્છા ધરાવતા નથી
મહેશ બાબુનું આખું નામ ખટ્ટામનેની મહેશ બાબુ છે, જે પ્રખ્યાત અભિનેતા કૃષ્ણાના પુત્ર અને અભિનેતા રમેશ બાબુના નાના ભાઈ છે. તેમનું બાળપણ નાની સાથે વિત્યું અને મોટાભાગનો સમય તેઓ ચેન્નાઈમાં જ રહ્યા. ઘણી પસંદગીની ફિલ્મોમાં કામ કરનાર મહેશ બાબુનું નામ ઉત્તર ભારતીય પ્રેક્ષકોમાં ત્યારે ચર્ચામાં આવ્યું જ્યારે તેની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘પોકિરી’ સલમાન ખાને હિન્દીમાં ‘વોન્ટેડ’ તરીકે બનાવી. 46 વર્ષના મહેશ બાબુની વિશેષતા એ છે કે તમામ નિર્દેશકો દ્વારા કહેવા છતાં પણ તેમણે ‘પાન ઈન્ડિયા સ્ટાર’ બનવા માટે વધારાના પ્રયત્નો કરવાનું ક્યારેય છોડ્યું નથી. તે આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણાના તેના ચાહકોમાં ખુશ રહેવા માંગે છે.

800 કરોડમાં બનેલી આગામી ફિલ્મ,
નિર્દેશક એસએસ રાજામૌલી સાથેની તેમની આગામી ફિલ્મ તેલુગુ ઉપરાંત દેશની અન્ય મુખ્ય ભાષાઓમાં રિલીઝ થવાના હિસાબે બનાવવાનો પ્રસ્તાવ છે. મળતી માહિતી મુજબ, રાજામૌલીએ આ ફિલ્મ માટે સ્ટોરી સોર્સ પણ એકઠા કરી લીધા છે અને તેની સ્ક્રિપ્ટ પર કામ પણ શરૂ કરી દીધું છે. કાલ્પનિક પૌરાણિક અને ઐતિહાસિક વાર્તાઓ સતત બનાવતા રાજામૌલી આ વખતે હાલમાં જે વાર્તા બની રહી છે તેના પર ફિલ્મ બનાવવા જઈ રહ્યા છે. આ ફિલ્મ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરની થ્રિલર ફિલ્મ હોવાનું કહેવાય છે અને તેની એક્શન સિક્વન્સ જેમ્સ બોન્ડની ફિલ્મો જેવી જ હશે. ફિલ્મનું બજેટ લગભગ 800 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.

બોલિવૂડની કોઈ હિરોઈન નહીં હોય
મહેશ બાબુ પણ રાજામૌલી દ્વારા દિગ્દર્શિત તેમની આગામી ફિલ્મ માટે ખૂબ જ ઉત્સાહિત હોવાનું કહેવાય છે, પરંતુ લોકોએ તેમનો ઉત્સાહ ખુલ્લેઆમ જોયો છે. આ ફિલ્મને લઈને મહેશ બાબુનો ફંડા એકદમ સ્પષ્ટ છે. તે ફિલ્મને અખિલ ભારતીય ફિલ્મ બનાવવા માટે કોઈ વધારાની યુક્તિઓ ઈચ્છતો નથી. સુત્રો જણાવે છે કે આ ફિલ્મમાં પણ રાજામૌલીએ ફિલ્મની હિરોઈન માટે હિન્દી સિનેમાની ટોચની અભિનેત્રીના નામનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. આલિયા ભટ્ટને તેની પાછલી ફિલ્મમાં તેલુગુ સિનેમામાં લાવનાર રાજામૌલીએ આ ફિલ્મમાં તે જે અભિનેત્રીને કાસ્ટ કરવા માંગતી હતી તેને નકારી કાઢી છે.

‘KGF 2’ અને ‘પુષ્પા 1’ની અસર
મહેશ બાબુએ હિન્દી સિનેમાની નાયિકાનું નામ આપવાનો ઇનકાર કરવા પાછળ નક્કર તર્ક આપે છે. ‘KGF 2’ અને ‘પુષ્પા પાર્ટ વન’ ફિલ્મોની સફળતા ગણાવતા તેમના સમર્થકો કહે છે કે બંને ફિલ્મો તેમની વાર્તાઓ અને નિર્માણને કારણે દેશભરમાં હિટ બની છે. આમાં તેની હિરોઈનોનું કોઈ યોગદાન નહોતું. આલિયા ભટ્ટની હાજરીથી ફિલ્મ ‘RRR’ને પણ ખાસ ફાયદો થયો નથી. એટલે જ મહેશ બાબુના રાજામૌલીના નિર્દેશનમાં બની રહેલી ફિલ્મમાં હવે સાઉથની હિરોઈન હશે અને ફિલ્મનું સંપૂર્ણ ફોકસ માત્ર મહેશ બાબુ પર જ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *