અકસ્માત બાદ બદલાઈ ગઈ હતી શાહરુખની બહેનની જિંદગી, આજે જીવે છે આવી જીંદગી

બોલિવૂડના કિંગ ખાન એટલે કે શાહરૂખ ખાન વિશે આપણે બધા જાણીએ છીએ.શાહરૂખ ખાનનો પરિવાર પણ લાઈમલાઈટમાં રહે છે.તેના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.જો કે શાહરૂખ ખાનનું ફિલ્મી કરિયર ઘણું સારું રહ્યું છે.પણ તેમાં ઘણી સમસ્યાઓ પણ આવી છે. તેનું અંગત જીવન, અલબત્ત, તે તેના માતા-પિતાનું મૃત્યુ હોય કે તેની બહેન સાથેનો અકસ્માત હોય.

કહેવાય છે કે દરેકને બધું જ નથી મળતું.કોઈને આકાશ નથી મળતું તો જમીન કોઈને નથી મળતી કદાચ આ શાહરૂખ ખાનની વાર્તા છે. તેણે ઘણી કીર્તિ, ધન, પ્રસિદ્ધિ કમાઈ, પરંતુ તેમ છતાં, તેના જીવનમાં કંઈક અધૂરું રહ્યું! તેના માતા-પિતા તેની સફળતાની સફર જોઈ શક્યા ન હતા. શાહરૂખ ખાનને હંમેશા આ વાતનો અફસોસ રહેતો હતો કે જ્યારે શાહરૂખ ખાનને સફળતા મળી ત્યારે તેના માતા-પિતા સફળતાને શેર કરવા ત્યાં નહોતા.

તેની બહેનનું નામ શહનાઝ છે. તેના પિતાનું 1981માં કેન્સરને કારણે અવસાન થયું હતું. તે પછી તે ડિપ્રેશનમાં જતી રહી હતી. પિતાના અવસાનથી તેમને ખૂબ જ આઘાત લાગ્યો હતો.તે સમયે શાહરૂખ ખાન માત્ર 15 વર્ષનો હતો.પિતાના અવસાન બાદ શહનાઝ સતત આઘાતમાં રહેવા લાગી હતી! તે 2 વર્ષથી ખૂબ જ બીમાર હતી.તે પછી તેની તબિયતમાં થોડો સુધારો થયો. કહેવાય છે કે ફિલ્મ દિલવાલે દુલ્હનિયાના શૂટિંગ દરમિયાન તેમની હાલત વધુ નાજુક થઈ ગઈ હતી.

તેને સારવાર માટે સ્વિત્ઝર્લેન્ડ લઈ જવામાં આવ્યો હતો. શહેનાઝ શાહરૂખ ખાન અને તેના પરિવારની ખૂબ નજીક છે.જો કે તે હંમેશા મીડિયાથી દૂર રહે છે.તેની બહેન વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.અને તે તસવીરોમાં જોવા મળતી નથી.

શાહરૂખ ખાનની બહેન શહનાઝ લાલરૂખ પિતા મીર તાજ મોહમ્મદની ખૂબ નજીક હતી. તેને તેના પિતાએ મધ્યમ નામ “લાલા રુખ” આપ્યું હતું. આ નામનો અર્થ થાય છે ફૂલની જેમ કોમળ અને સુંદર. જ્યારે માતા-પિતાનું અવસાન થયું, તે પછી તમામ જવાબદારી શાહરૂખ ખાનના ખભા પર આવી ગઈ. તેણે તેની મોટી બહેનને સંભાળી છે. આજે પણ તે તેના ભાઈના ઘરે રહે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *