‘પરદેશી પરદેશી’ ગીત પર ડાન્સ કરનાર સુંદર બંજારન હવે આ રીતે દેખાઈ રહી છે, તેણે એક પરિણીત પુરુષના પ્રેમમાં પડીને તેની કારકિર્દી બરબાદ કરી દીધી હતી

બોલિવૂડમાં આવી ઘણી હિરોઈનો આવી જેમની એક્ટિંગ કરિયર ખૂબ જ ટૂંકી રહી અને તેઓ બોલિવૂડની કેટલીક ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી અચાનક જ ફિલ્મી દુનિયામાંથી ગાયબ થઈ ગઈ. આવી જ એક અભિનેત્રી છે સુંદર બંજારન પ્રતિભા સિંહા, જે આમિર ખાન અને કરિશ્મા કપૂરની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’માં ‘પરદેશી પરદેશી’ ગીત પર ડાન્સ કરે છે.

ભલે ‘પરદેશી પરદેશી’ ગીત પહેલા પણ પ્રતિભા ઘણી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી, પરંતુ આ ગીતે તેને એટલી લોકપ્રિય બનાવી કે આજે પણ જ્યારે લોકો આ ગીત સાંભળે છે ત્યારે પ્રતિભા સિંહાનો ચહેરો યાદ આવે છે. અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહા વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.

અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહા 60ના દાયકાની જાણીતી અભિનેત્રી માલા સિન્હાની પુત્રી છે, જેણે લાંબા સમય સુધી બોલિવૂડમાં સફળ ઇનિંગ રમી હતી. કેટલીક ફિલ્મોમાં કામ કર્યા બાદ અને ફ્લોપ થયા બાદ પ્રતિભાએ નાની-નાની ભૂમિકાઓ કરીને બોલિવૂડને અલવિદા કહી દીધું. પ્રતિભા સિન્હાએ 90ના દાયકામાં ફિલ્મોમાં પગ મૂક્યો અને માત્ર 13 ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો.

પ્રતિભા સિન્હાએ 1992માં ફિલ્મ ‘મહેબૂબ મેરે મહેબૂબ’થી પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. આ પછી પ્રતિભા ‘કલ કી આવાઝ’, ‘દિલ હૈ બેતાબ’, ‘એક થા રાજા’, ‘તુ ચોર મેં સિપાહી’, ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’, ‘ટિકલ્ડ’, ‘દીવાના મસ્તાના’, ‘કોઈથી ઓછી નથી’ તે ‘જંજીર’ અને ‘મિલિટરી રાજ’ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી. પ્રતિભા સિંહાને તેની માતા માલા સિન્હાના સ્ટાર સ્ટેટસના કારણે બોલિવૂડમાં ફિલ્મો મળતી રહી પરંતુ તે પોતાની માતાની જેમ સફળતા મેળવી શકી નહીં.

પ્રતિભા સિંહાના પરિણીત સંગીતકાર નદીમ સાથેના અફેરની પણ ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. નદીમ સાથે પ્રતિભાનો સંબંધ તેની માતા માલા સિન્હાને મંજૂર નહોતો. નદીમ પહેલાથી જ પરિણીત હતો અને માલા સિન્હાને ખ્યાલ નહોતો કે તેની પુત્રીએ પરિણીત પુરુષ સાથે સંબંધ બાંધવો જોઈએ.

પ્રતિભા સિંહાએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તે જલ્દી નદીમ સાથે લગ્ન કરવા જઈ રહી છે. જોકે, બાદમાં પ્રતિભાએ પોતે જ નકારી કાઢી હતી કે તે લગ્ન નથી કરી રહી.

નદીમે પણ ક્યારેય કબૂલ્યું નથી કે પ્રતિભા સાથે તેનો કોઈ સંબંધ હતો. તેણે કહ્યું કે તે પ્રતિભા સિંહાને એક પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રી તરીકે જ જાણે છે.

પ્રતિભા સિન્હા છેલ્લે 1998માં આવેલી ફિલ્મ ‘મિલિટરી રાજ’માં જોવા મળી હતી. પ્રતિભા હાલમાં તેની માતા માલા સિંહા સાથે મુંબઈમાં તેના બાંદ્રા સ્થિત ઘરે રહે છે. તેણે લગ્ન કર્યા નથી.

હવે પ્રતિભાનો લુક ઘણો બદલાઈ ગયો છે, પ્રતિભા હવે ફિલ્મોથી દૂર છે પરંતુ તે ક્યારેક તેની માતા માલા સિન્હા સાથે કોઈ ઈવેન્ટમાં જોવા મળે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *