કરાટે અને કિકબોક્સિંગમાં ચેમ્પિયન, સાઉથની આ અભિનેત્રી સુંદરતાના મામલામાં કોઈથી ઓછી નથી

સાક્ષી અગ્રવાલ સાઉથ સિનેમાનું જાણીતું નામ છે. તમિલ, કન્નડ અને મલયાલમ ફિલ્મોની જાણીતી અભિનેત્રી હોવા ઉપરાંત, સાક્ષી અગ્રવાલ એક પ્રખ્યાત મોડલ પણ છે. સાઉથ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં સાક્ષી એકમાત્ર એવી અભિનેત્રી છે જેણે લી સ્ટ્રાસબર્ગ થિયેટર એન્ડ ફિલ્મ ઈન્સ્ટિટ્યૂટ, લોસ એન્જલસ, યુએસએમાંથી અભિનયનો પ્રોફેશનલ કોર્સ કર્યો છે.

20 જુલાઈ, 1990 ના રોજ જન્મેલી, સાક્ષી અગ્રવાલે ચેન્નાઈની ગુડ શેફર્ડ કોન્વેન્ટ સ્કૂલમાં અભ્યાસ કર્યા પછી અન્ના યુનિવર્સિટીમાંથી ઇન્ફર્મેશન ટેક્નોલોજીમાં સ્નાતક થયા અને પછી ઝેવિયર ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ એન્ડ એન્ટરપ્રેન્યોરશિપમાંથી એમબીએની ડિગ્રી લીધી.

તે બેંગ્લોરથી ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજીમાં અભ્યાસ દરમિયાન ગોલ્ડ મેડલિસ્ટ રહી છે. ઉત્તરાખંડના નૈનીતાલની રહેવાસી સાક્ષી અગ્રવાલ ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા માર્કેટિંગ કન્સલ્ટન્ટ હતી.

સાક્ષી એન્જિનિયરિંગ કરી રહી હતી અને બેંગ્લોરમાં એક IT કંપનીમાં કામ કરતી હતી, જ્યારે તેણે એક મિત્ર માટે ચેરિટી ફેશન શોમાં ભાગ લીધો હતો. આ દરમિયાન એક ફેશન ડિઝાઈનર સાક્ષીની નજરે પડી અને તેને મોડલિંગ માટે ઓફર કરી. આ પછી સાક્ષીએ મોડલિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું અને પછી ઘણા પ્રિન્ટશૂટ અને જાહેરાતો પછી સાક્ષીને ફિલ્મોની ઓફર મળી.

સાક્ષી એર એશિયા, હેબ્રોન બિલ્ડર્સ, કલ્યાણ સિલ્ક, એઆરઆરએસ સિલ્ક, સીએસસી કોમ્પ્યુટર્સ, મલબાર ગોલ્ડ, શક્તિ મસાલા જેવી બ્રાન્ડ્સ માટે 100 થી વધુ ટીવી જાહેરાતો અને ફોટોશૂટમાં જોવા મળી છે.

સાક્ષી, જેણે તેની મોડેલિંગ કારકિર્દી દરમિયાન અભિનયની શરૂઆત કરી, ત્યારથી તેણે દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોમાં મુખ્ય અને સહાયક ભૂમિકાઓ ભજવી છે. ફિલ્મો મળ્યા બાદ સાક્ષીએ ક્યારેય પાછળ વળીને જોયું નથી.

સાક્ષીએ પોતાના કરિયરની શરૂઆત 2013માં આવેલી તમિલ ફિલ્મ રાજા રાનીથી કરી હતી. આ પછી સાક્ષીને સળંગ ઘણી ફિલ્મો મળી જેમાં તેણે સાઉથ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાની દમદાર એક્ટિંગથી સાબિત કર્યું.

સાક્ષી અગ્રવાલે સાઉથની ‘કાલા’, ‘વિશ્વમ’, ‘સિન્ડ્રેલા’, ‘અધ્યાન’ જેવી ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. સાક્ષી ફિલ્મ ‘કાલા’માં સુપરસ્ટાર રજનીકાંતની સાથે જોવા મળી હતી. આ ફિલ્મમાં તેના અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. સાક્ષી અગ્રવાલ તમિલ ‘બિગ બોસ 3’માં પણ જોવા મળી છે.

અભિનય ઉપરાંત સાક્ષી કરાટે અને કિકબોક્સિંગ ચેમ્પિયન પણ છે. સાક્ષીને પણ ડાન્સ કરવાનો શોખ છે, તેણે શિયામક દાવર પાસેથી ડાન્સ શીખ્યો હતો.

સાક્ષી અગ્રવાલ પણ સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી એક્ટિવ રહે છે. સાક્ષી તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ હેન્ડલ પર અલગ-અલગ પોઝમાં પોતાની સુંદર તસવીરો શેર કરતી રહે છે. સાક્ષી અગ્રવાલ પણ તેની ફિટનેસને લઈને ખૂબ જ સભાન છે અને તેના વર્કઆઉટના વીડિયો અને તસવીરો શેર કરતી રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *