રુદ્રાક્ષની માળાથી રોજ કરો મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ, જીવનના આ દુઃખોમાંથી મળશે મુક્તિ

શિવ એવા જ એક ભગવાન છે જે ભક્તોમાં સૌથી વધુ લોકપ્રિય છે. આ જ કારણ છે કે તમને ભારતમાં દરેક ગલીમાં શિવ મંદિરો જોવા મળે છે. કહેવાય છે કે જે વ્યક્તિ ભગવાન શિવને પ્રસન્ન કરે છે તે જીવનમાં ખૂબ જ સફળ બને છે. તેની પાસે ન તો પૈસાની કમી છે કે ન તો તેને દુ:ખનું કોઈ ટેન્શન છે. તેનું જીવન સેટ છે.

શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે ભક્તો પૂજા, જળ અર્પણ, ભોગ અર્પણ, ફૂલ ચઢાવવા વગેરે જેવા કાર્યો કરે છે. આ સાથે જો તમે રોજ મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરશો તો તમને ઘણો ફાયદો થશે. શિવપુરાણ અનુસાર રુદ્રાક્ષની માળા સાથે રોજ મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવાથી જીવનની અનેક પરેશાનીઓ દૂર થાય છે. તો ચાલો જાણીએ તેના અન્ય ફાયદા શું છે.

નાણાકીય મુશ્કેલીમાંથી બહાર નીકળો
ક્યારેક એવું બને છે કે આપણે ખૂબ મહેનત કરીએ છીએ, પરંતુ તેમ છતાં પૈસા આવતા નથી. બલ્કે, જે પૈસા આવે છે, તે પણ નકામા ખર્ચામાં જાય છે. જીવનમાં પૈસા સંબંધિત ખામીઓને કારણે આવું થાય છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અથવા જ્યોતિષ સાથે સંબંધિત ઉપાય કરીને આ ખામી દૂર કરી શકાય છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમે શિવ ઉપાસના દરમિયાન દરરોજ 11 વખત મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તમને પૈસા સંબંધિત સમસ્યામાંથી મુક્તિ મળશે. પછી તમારે નાણાકીય સંકટનો સામનો કરવો પડશે નહીં.

રોગોથી મુક્તિ
કેટલાક લોકો વારંવાર બીમાર પડે છે. તેમને દરરોજ કોઈને કોઈ પ્રકારની શારીરિક સતામણીનો સામનો કરવો પડે છે. તે જ સમયે, કેટલાક તેમના જૂના રોગથી નાખુશ રહે છે. તેઓ તેનાથી છુટકારો મેળવતા નથી. આ સમસ્યાઓના ઉકેલ માટે તમે શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે દરરોજ મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરી શકો છો. આનાથી તેઓ તમારી બીમારી દૂર કરશે. તમને સ્વસ્થ રાખશે લાંબુ આયુષ્ય આપશે.

બાળક સુખ
કેટલાક અશુભ લોકો હોય છે જેમને સંતાનનું સુખ નથી મળતું. આ માટે તેઓ ઘણા વર્ષો સુધી રાહ જુએ છે. પણ તેમનો ખાલી ગર્ભ ભરતો નથી. આવી સ્થિતિમાં તમે મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરીને બાળકોની ખુશીનો આનંદ માણી શકો છો.

શિવના આશીર્વાદથી મહિલાઓને માતા બનવાનો આનંદ મળે છે. બીજી સારી વાત એ છે કે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી તમે ખરાબ બાળકોને પણ સારા બાળકો બનાવી શકો છો. મતલબ કે જો તમારી પાસે બાળક છે, પરંતુ તે તમારી સાથે સારો વ્યવહાર નથી કરતી, તો આ મંત્ર ફાયદાકારક છે.

મહામૃત્યુંજય મંત્ર: ઓમ હૌમ જમ સહ ઓમ ભુર્ભુવહ સ્વાહ ઓમ ત્ર્યમ્બકમ યજામહે સુગન્ધીમ પુષ્ટિવર્ધનમ ઉર્વરુકામિવ બંધનાનમૃત્યોરમુક્ષીય મમૃતત ઓમ સ્વાહ ભુવ ભુહ ઓમ સહ જમ હૌમ ઓમ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *