શનિવારે ન કરો આ 5 ભૂલો, શનિદેવ થાય છે ક્રોધ, નથી મળતું પૂજાનું ફળ

હિંદુ ધર્મમાં ભગવાનની પૂજા પર વધુ ભાર મૂકવામાં આવે છે. અહીં અઠવાડિયાના સાત દિવસ કોઈ ચોક્કસ દેવી અથવા દેવીને સમર્પિત કરવામાં આવે છે. શનિવારનો દિવસ શનિદેવનો દિવસ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે શનિદેવની પૂજા કરવાથી તેઓ ઝડપથી પ્રસન્ન થાય છે. આપણને પરેશાનીઓથી દૂર રાખે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે શનિવારે કેટલીક ખાસ વાતોનું પણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. જો તમે આ નિયમો તોડશો તો શનિદેવ ગુસ્સે થઈ શકે છે.

સંબંધ રાખશો નહીં
શનિવારે તમારા જીવનસાથી સાથે શારીરિક સંબંધ ન બનાવો. આ દિવસ શનિદેવનો દિવસ છે. આ દિવસે તમારું મન આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મમાં લીન હોવું જોઈએ. ખાસ કરીને જ્યારે તમે શનિદેવની આરાધના કરી રહ્યા હોવ, તો તે દિવસે તમારા જીવનસાથી સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું ટાળો. તેનાથી શનિદેવ નારાજ થઈ શકે છે.

ચપ્પલ ખરીદવાનું ટાળો
શાસ્ત્રો અનુસાર શનિવારના દિવસે ભુલીને પણ જૂતા અને ચપ્પલ ન ખરીદવા જોઈએ. આ દિવસે તેમને ઘરે લાવવું અશુભ છે. જો કે, જો તમે જરૂરિયાતમંદોને જૂના ચંપલ અને ચપ્પલ દાન કરવા માંગો છો, તો શનિવારથી વધુ સારો કોઈ દિવસ નથી. આ દિવસે ચંપલ અને ચંપલ આપવાથી લાભ થાય છે. શનિદેવની કૃપા દૃષ્ટિમાં રહે છે.

લોખંડની વસ્તુઓ ખરીદવાનું ટાળો
શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શનિવારના દિવસે લોખંડની કોઈ પણ વસ્તુ ન ખરીદવી જોઈએ. જો તમે આ દિવસે ઘરમાં લોખંડ ખરીદો છો, તો તમારે શનિદેવની વક્ર દ્રષ્ટિનો સામનો કરવો પડશે. જો કે, તમે આ દિવસે ચોક્કસપણે લોખંડનું દાન કરી શકો છો. શનિવારના દિવસે લોખંડની વસ્તુઓનું દાન કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે.

મીઠું ખરીદવાનું ટાળો
શનિવારે મીઠું ખરીદવું પણ અશુભ માનવામાં આવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર આ દિવસે મીઠું ઘરમાં લાવવાથી ઘરની આર્થિક સ્થિતિ પર નકારાત્મક અસર પડે છે. પૈસાની ખોટ છે. બીજી તરફ શનિદેવ પણ ક્રોધિત છે. ત્યારે આપણે તેમના ગુસ્સાનો સામનો કરવો પડશે. તેથી, જો તમે આ દિવસે મીઠું ન ખરીદો તો તે વધુ સારું રહેશે.

વાળ અને નખ કાપશો નહીં
શનિવારે વાળ અને નખ કાપવાની પણ મનાઈ છે. જો તમે આ દિવસે વાળ અથવા નખ કાપો છો, તો તમારે શનિદેવની વક્ર દ્રષ્ટિનો સામનો કરવો પડશે. પછી એક પછી એક દુ:ખ ઘરમાં આવતા રહે છે. તે જ સમયે, એવું માનવામાં આવે છે કે શનિવાર અને ગુરુવારે વાળ અને નખ કાપવાથી ઘરનો નાશ થાય છે. બિનજરૂરી ખર્ચ થાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *