Skip to content

ભિખારીને રાજા બનાવી શકે છે આ 6 ઉપાય, પૈસાની અછત હોય તો અચૂક અજમાવો

આજની દુનિયામાં દરેક વ્યક્તિ પૈસા માટે લોભી છે. તે ગમે તે હોય, તે હંમેશા ઓછું લાગે છે. તે કમાવવા માટે લોકો દિવસ-રાત મહેનત પણ કરે છે. પરંતુ કેટલાકને મહેનત કરવા છતાં પૂરતા પૈસા મળતા નથી. તેનું નસીબ એટલું ખરાબ છે કે તે કમાતા પૈસા પણ એક યા બીજા કારણસર ખર્ચી નાખે છે. આવી સ્થિતિમાં વાસ્તુશાસ્ત્રના કેટલાક ઉપાયો અપનાવીને તમે પૈસાની બાબતમાં તમારું નસીબ ચમકાવી શકો છો.

ભારતમાં લોકો વાસ્તુશાસ્ત્રમાં ઘણો વિશ્વાસ કરે છે. આ વાસ્તુશાસ્ત્રમાં જીવનને સુધારવા માટે કેટલાક ઉપાય જણાવવામાં આવ્યા છે. આજે અમે તમને પૈસાનો પ્રવાહ વધારવાનો ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ. આ ઉપાયો કર્યા પછી તમારા ઘરમાં હંમેશ માટે કૃપા બની રહેશે. વ્યર્થ ખર્ચ થશે નહીં. તો ચાલો જાણીએ આ ઉપાયો શું છે.

તુલસી ભાગ્યને ચમકાવશે
હિંદુ ધર્મમાં તુલસીના છોડને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર પણ તેને ઘરમાં લગાવવાની સલાહ આપે છે. જો તમે ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવો છો તો તેની પણ નિયમિત પૂજા કરવી જોઈએ. તેણે દરરોજ સ્નાન કરવું જોઈએ અને જળ ચઢાવવું જોઈએ. માત્ર રવિવાર અને એકાદશીના દિવસે તુલસીમાં જળ ચઢાવવું વર્જિત માનવામાં આવે છે. તુલસી માતાને પ્રસન્ન કરવાથી દેવી લક્ષ્મી પણ પ્રસન્ન થાય છે. તો તમારી પાસે પૈસાની કોઈ કમી નથી.

ભૂખ્યા પ્રાણીઓ માટે ખોરાક
વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર આપણે ભૂખ્યા પ્રાણીઓને ભોજન આપવું જોઈએ. આમાં પક્ષીઓને અનાજ અને ગાયને રોટલી આપવી એ સૌથી વધુ લાભકારી માનવામાં આવે છે. જ્યારે પણ તમે ઘરમાં ભોજન રાંધો ત્યારે સૌથી પહેલો રોટલો ગાયના નામે કરો. અને છેલ્લી રોટલી કૂતરાની છે. આ સિવાય માછલીને ભીનો લોટ ખવડાવવાથી પણ ફાયદો થાય છે. આ ઉપાયોથી ઘરમાં પૈસાની કમી નથી રહેતી. જીવનની તમામ મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ બની રહે છે.

ગુરુવારે વિષ્ણુ નામનું વ્રત રાખો
ભગવાન વિષ્ણુને લક્ષ્મીનારાયણ પણ કહેવામાં આવે છે. તેથી, જો તમે વિષ્ણુને પ્રસન્ન કરો છો, તો દેવી લક્ષ્મી આપોઆપ પ્રસન્ન થઈ જાય છે. તેથી ગુરુવારે વિષ્ણુના નામનું વ્રત રાખો. આ દિવસે ભગવાન વિષ્ણુની સાથે દેવી લક્ષ્મીની પણ પૂજા કરવી જોઈએ. પૂજાના અંતે લક્ષ્મી નારાયણનો પાઠ પણ કરવો જોઈએ. જેના કારણે ઘરમાં પૈસાનો પ્રવાહ જળવાઈ રહે છે.

મંદિરને દીવાથી પ્રકાશિત કરો
જો તમારા જીવનમાં દુ:ખનો અંધકાર છે, તો દરરોજ મંદિરમાં દીવો લગાવવાથી તમે તમારા જીવનમાં સુખનો પ્રકાશ લાવી શકો છો. જો શક્ય હોય તો વાટને બદલે ક્રેનનો ઉપયોગ કરો. તેનાથી મા લક્ષ્મી ખૂબ જ પ્રસન્ન થાય છે. મંદિર સિવાય પૂજા સ્થાન અને ઘરના આંગણામાં પણ દીવો પ્રગટાવો. તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મકતા જળવાઈ રહેશે.

શિવલિંગ પર જળ અર્પણ કરો
ભગવાન શિવ ભક્તોના દુ:ખ દૂર કરવા માટે જાણીતા છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે દરરોજ સવારે સ્નાન કરો અને સૂર્યોદય પહેલા શિવલિંગ પર જળથી અભિષેક કરો તો તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે. તમે શિવલિંગ પર બેલના પાન, અક્ષત અને દૂધ જેવી વસ્તુઓ પણ ચઢાવી શકો છો. આનાથી ભગવાન શિવ પ્રસન્ન થાય છે અને તમારા ઘરમાં પૈસાની કમી નથી આવવા દેતા. બધા દુ:ખ દૂર કરે છે.

ચંદ્રની પૂજા કરો
કહેવાય છે કે જે વ્યક્તિની કુંડળીમાં ચંદ્ર સારી સ્થિતિમાં હોય છે તેના જીવનમાં પૈસાની કમી નથી હોતી. વાસ્તવમાં ચંદ્રને સંપત્તિનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, પૂર્ણિમાના દિવસે તેમને કરવું ખૂબ જ શુભ છે. તેનાથી નોકરીમાં વૃદ્ધિ થાય છે અને વેપારમાં નફો થાય છે. સાથે જ ઘરમાં પૈસા આવવાનું ક્યારેય અટકતું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is copy right protected, Please contact to Authority to use content !!