સંજય દત્તની 308 ગર્લફ્રેન્ડમાં આ મહિલાઓ પણ હતી, નામ જાણીને વિશ્વાસ નહીં થાય

સંજય દત્ત 90ના દાયકાના એવા હીરો હતા, જેમના વ્યક્તિત્વ પર છોકરીઓ મરતી હતી. જો કે સંજય દત્ત પ્લેબોય તરીકે ખૂબ જ ફેમસ રહ્યો છે અને તેણે પોતે કહ્યું હતું કે તેની 308 ગર્લફ્રેન્ડ હતી, પરંતુ આ તમામમાં ફેમસ મહિલાઓના નામ છે, જેને જાણીને બોલિવૂડ અને આખી દુનિયા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ હતી.

તેના અફેરની ચર્ચાઓથી લઈને સંજય દત્તના જીવન સુધી અનેક ગંભીર આરોપોથી ઘેરાયેલા રાજકુમાર હિરાણી તેની બાયોપિક ‘સંજુ’ લઈને આવ્યા હતા. આ ફિલ્મથી સંજય દત્તના જીવનના ઘણા રહસ્યો સામે આવ્યા હતા. આ ફિલ્મમાં સંજય દત્તનો રોલ કરી રહેલો રણબીર કપૂર સંજુના રોલમાં જોવા મળી રહ્યો છે.

ફિલ્મમાં સંજય દત્તે પોતે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કબૂલ્યું છે કે તે એક સાથે ત્રણ યુવતીઓ સાથે રિલેશનશિપમાં હતો, પરંતુ તે ક્યારેય પકડાયો નહોતો. હવે એવું બહાર આવ્યું છે કે સંજય દત્ત તેના જીવનમાં અત્યાર સુધી 308 છોકરીઓના પ્રેમમાં પડ્યો છે. આમાંની કેટલીક યુવતીઓ બોલીવુડની જાણીતી અભિનેત્રીઓ પણ હતી. આ અભિનેત્રીઓ સાથેના તેના અફેરની ચર્ચાઓ હેડલાઇન્સમાં રહી હતી.

અમે તમને સંજય દત્તની ગર્લફ્રેન્ડની યાદીમાંથી કેટલીક અભિનેત્રીઓના નામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

ટીના મુનીમ
ટીના મુનીમ જે હવે ટીના અંબાણી તરીકે ઓળખાય છે તે એક સમયે સંજય દત્તની ગર્લફ્રેન્ડ હતી. સંજયે પોતાની ડેબ્યુ ફિલ્મ ટીના સાથે કરી હતી. તેમના સંબંધોની શરૂઆત ફિલ્મ ‘રોકી’થી થઈ હતી. સમાચાર તો એવા પણ આવ્યા કે બંનેએ ગુપચુપ લગ્ન પણ કરી લીધા છે. જો કે, તે પછી સંજય દત્તના ડ્રગની લતને કારણે તેણે તેનાથી અલગ થઈ ગયો.

રિચા શર્મા
સંજય અને રિચાની મુલાકાત ફિલ્મ ‘આગ હી આગ’ના શૂટિંગ દરમિયાન થઈ હતી. થોડો સમય એકબીજાને ડેટ કર્યા બાદ બંનેએ 1987માં લગ્ન કરી લીધા. તેઓને ત્રિશલા નામની પુત્રી પણ હતી. આ સંબંધ વધુ આગળ વધી શક્યો નહીં અને બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા. અલગ થયાના થોડા સમય બાદ રિચાને મગજનું કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું હતું. રિચાનું મૃત્યુ 1996માં થયું હતું.

માધુરી દીક્ષિત
પત્ની રિચાના અવસાનથી સંજુ ખૂબ જ દુઃખી હતો. તે દરમિયાન તે માધુરી દીક્ષિત સાથે કેટલીક ફિલ્મ કરી રહી હતી. કહેવાય છે કે ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કરવાને કારણે માધુરી અને સંજય વચ્ચે નિકટતા ઘણી વધી ગઈ હતી. બંનેએ લગ્ન કરવાનો નિર્ણય પણ લીધો હતો. પરંતુ 1993ના મુંબઈ બ્લાસ્ટમાં પણ સંજયનું નામ સામે આવ્યું હતું. સંજય જેલમાં જાય છે અને માધુરી સંજય સાથે અંતર બનાવવા લાગે છે. જે બાદ તેમનો સંબંધ તૂટી ગયો હતો.

રિયા પિલ્લઈ
માધુરી દીક્ષિતથી અલગ થયા બાદ ફેમસ મોડલ રિયા પિલ્લઈ સાથે સંજયની નિકટતા વધી ગઈ હતી. વર્ષ 1998માં બંને લગ્નના બંધનમાં બંધાયા. કહેવાય છે કે રિયા સાથે લગ્ન કર્યા પછી પણ તે ઘણી મહિલાઓ સાથે એક્સ્ટ્રા મેરિટલ અફેર રાખતો હતો. રિયાએ સંજયને ઘણી વખત બિન-મહિલાઓ સાથે પકડ્યો તે હકીકતથી પરેશાન થઈને, રિયાએ તેને છોડી દેવાનું નક્કી કર્યું અને વર્ષ 2005માં તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા.

લિસા રે
અભિનેત્રી લીસા રે સાથે સંજય દત્તની નિકટતાએ પણ ઘણી હેડલાઈન્સ બનાવી હતી. મુંબઈ બ્લાસ્ટ કેસમાં ફસાવવામાં આવતા બંનેની નિકટતા વધી હતી. બંને ઘણી વખત સાથે જોવા મળ્યા હતા, પરંતુ અજ્ઞાત કારણોસર આ સંબંધ ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થઈ ગયો.

રેખા
તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે સંજુ બાબાનું અફેર દિવા રેખા સાથે પણ રહી ચૂક્યું છે. તેમના સંબંધોના સમાચાર મીડિયા અને બોલિવૂડ બંનેમાં સામાન્ય હતા. રેખા અને સંજય દત્તના રિલેશનશિપના સમાચાર ફિલ્મ ‘ઝમીન અસમા’ દરમિયાન ખૂબ આવ્યા હતા. એટલું જ નહીં, એવા સમાચાર પણ આવ્યા કે રેખા સંજયના નામ પર સિંદૂર લગાવતી હતી. જોકે એવું કંઈ નહોતું. તેમના લગ્નના સમાચાર પણ આવવા લાગ્યા હતા અને તેઓ એક પ્રાઈવેટ ફંક્શનમાં પણ સાથે જોવા મળ્યા હતા. પરંતુ આ સંબંધનો પણ અંત આવ્યો.

આ હતી સંજય દત્તની ગર્લફ્રેન્ડ્સ – આ પછી સંજય દત્તે માન્યતા સાથે લગ્ન કર્યા.સંજય દત્તને ત્રણ બાળકો છે અને હવે બંને સુખી લગ્ન કરી રહ્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *