Skip to content

ભારતના આ CEOએ દુનિયાના તમામ CEOને છોડી દીધા, મળશે 17,500 કરોડનો પગાર

ભારતીય મૂળના ઘણા લોકો વિદેશી દિગ્ગજોના સીઈઓના પદ પર છે. આમાં ટ્વિટરના નવા સીઈઓ પરાગ અગ્રવાલ ભૂતકાળમાં ખૂબ ચર્ચામાં હતા. તેમના પછી ભારતીય મૂળની વધુ એક વ્યક્તિ ચર્ચામાં છે. તમને આ વ્યક્તિના પેકેજ પર આશ્ચર્ય થશે. તમને જણાવી દઈએ કે બેટરી બનાવતી એક સ્ટાર્ટઅપ કંપનીએ આ વ્યક્તિને વાર્ષિક 17,500 કરોડ રૂપિયાનું પેકેજ આપ્યું છે.

ભારતીય મૂળના આ વ્યક્તિનું નામ જગદીપ સિંહ છે. પોતાના સેલેરી પેકેજને કારણે તે આખી દુનિયામાં ચર્ચાનો વિષય બની ગયો છે. આમાં સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે તેનું પેકેજ વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોમાંના એક એલોન મસ્ક સાથે સ્પર્ધા કરે છે.

જગદીપ સિંહને મળ્યું આટલું મોટું પેકેજ
જગદીપ સિંહને મળેલા આ પેકેજની રકમ વિશે જાણીને વિશ્વની અગ્રણી કંપનીઓના સીઈઓ પણ આશ્ચર્યચકિત છે. જણાવી દઈએ કે જગદીપ સિંહે સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટીમાંથી કોમ્પ્યુટર સાયન્સમાં બીટેકની ડિગ્રી મેળવી છે.

આ સાથે તેણે યુનિવર્સિટી ઓફ કેલિફોર્નિયામાંથી MBA અને યુનિવર્સિટી ઓફ મેરીલેન્ડ કોલેજમાંથી કોમ્પ્યુટર સાયન્સ પણ પૂર્ણ કર્યું છે. તેમને QuantumScape Corp દ્વારા $2.3 બિલિયનનું પેકેજ આપવામાં આવ્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય મૂળના જગદીપ સિંહ અમેરિકન સ્ટાર્ટઅપ કંપની QuantumScape Corp ના CEO બન્યા છે. આ કંપનીએ તેમને રૂ. 17,500 કરોડનું ભારે પેકેજ ઓફર કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ કંપની એક વર્ષ પહેલા જ અસ્તિત્વમાં આવી છે. કંપનીના શેરધારકોની વાર્ષિક બેઠક દરમિયાન ભારતીય મૂળના જગદીપ સિંહને આટલા મોટા પેકેજ માટે મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

જગદીપ સિંહ પહેલા પણ આ કંપનીઓના સીઈઓ રહી ચૂક્યા છે
બ્લૂમબર્ગના એક સમાચાર અનુસાર, જગદીપ સિંહ ક્વોન્ટમસ્કેપ કોર્પ કંપનીના સ્થાપક પણ છે. આ પહેલા તેઓ 2001 થી 2009 સુધી Infinera ના CEO પણ હતા. વર્ષ 2001 પહેલા, તેમણે લાઇટરા નેટવર્ક્સ, એરસોફ્ટ જેવી કંપનીઓના સ્થાપક અને સીઇઓ તરીકે પણ સેવા આપી હતી. આ પછી, તેણે વર્ષ 2010 માં ક્વોન્ટમસ્કેપ કોર્પનો પાયો નાખ્યો.

હાલમાં તેમની કંપનીની કિંમત $50 બિલિયન છે,
તમને જણાવી દઈએ કે ફોક્સવેગન અને બિલ ગેટ્સના વેન્ચર ફંડે પણ જગદીપ સિંહની કંપનીમાં તેમના પૈસા રોક્યા છે. હાલમાં તેમની કંપનીનું મૂલ્ય $50 બિલિયન છે. તેમની આ કંપની નેક્સ્ટ જનરેશન ટેક્નોલોજી પર ફોકસ કરી રહી છે. જેથી સમગ્ર વિશ્વમાં ઇલેક્ટ્રિક વાહનોને અપનાવી શકાય.

જગદીપ સિંહની આ સ્ટાર્ટઅપ કંપની ઈલેક્ટ્રિક વાહનો બનાવતી લિથિયમ-આયન બેટરી કંપનીઓ માટે સલામત અને સસ્તો વિકલ્પ લાવવા પર પણ કામ કરી રહી છે.

આ કંપની વતી જગદીપને $2.3 બિલિયન એટલે કે 17500 કરોડ રૂપિયાનું પેકેજ આપવામાં આવ્યું છે. જગદીપને આ પેકેજમાં સ્ટોક ઓપ્શન્સ પણ મળે છે. આ પેકેજો સામાન્ય પગાર પેકેજથી અલગ હોય છે અને આ પેકેજ કંપનીની કામગીરી, શેર વગેરે પર પણ આધાર રાખે છે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is copy right protected, Please contact to Authority to use content !!