બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ સમયે અજય દેવગનને મળતી હતી આટલી જ ફી, આજે તે છે 300 કરોડનો માલિક

અજય દેવગણે પોતાના ઉત્કૃષ્ટ અભિનય અને શાનદાર ડાયલોગ ડિલિવરીના આધારે ચાહકોના દિલોદિમાગમાં પોતાની ઊંડી અને અમીટ ચાપ છોડી દીધી છે. અજય દેવગન હિન્દી સિનેમાના અનુભવી અને ખૂબ સારા કલાકાર છે. તેઓ તેમની આંખોથી ઘણું કહી જાય છે.

સુપરસ્ટાર અજય દેવગન, જેઓ 53 વર્ષના થયા છે, તેનો જન્મ 2 એપ્રિલ 1969ના રોજ નવી દિલ્હીમાં થયો હતો. અજય દેવગનનું સાચું નામ વિશાલ દેવગન હતું. પાછળથી તેનું નામ અજય પડ્યું. અજયની માતાનું નામ વીણા દેવગન અને પિતાનું નામ વીરુ દેવગન હતું. અજયના પિતા આ દુનિયામાં નથી.

નોંધપાત્ર રીતે, અજયના સ્વર્ગસ્થ પિતા વીરુ દેવગન પીઢ સ્ટંટ અને એક્શન કોરિયોગ્રાફર અને ફિલ્મ નિર્દેશક હતા. શરૂઆતથી જ ઘરમાં ફિલ્મી વાતાવરણને કારણે અજયે પણ ફિલ્મોમાં કરિયર બનાવવાનું મન બનાવી લીધું હતું. અજય દેવગન ખૂબ જ નાની ઉંમરે ફિલ્મ મેકિંગ તરફ ઝુકાવતો હતો. મોટા થતાં તેણે એક્ટર તરીકે ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું યોગ્ય માન્યું.

અજય દેવગને 23 વર્ષની ઉંમરે હિન્દી સિનેમામાં પગ મૂક્યો હતો. તેમની પહેલી ફિલ્મ વર્ષ 1991માં આવી હતી, જેનું નામ હતું ‘ફૂલ ઔર કાંટે’. તેના સ્ટંટ ડિરેક્ટર અજયના પિતા વીરુ દેવગન હતા. તેની પહેલી જ ફિલ્મથી અજયે બતાવ્યું હતું કે તે લાંબી રેસનો ઘોડો છે.

અજયની પહેલી ફિલ્મ 22 નવેમ્બર 1991ના રોજ રીલિઝ થઈ હતી. હિન્દી સિનેમામાં ‘સિંઘમ’ તરીકે પણ જાણીતી અજય દેવગનની ડેબ્યૂ ફિલ્મને રિલીઝ થયાને 30 વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે. તે જ સમયે, અજયે હિન્દી સિનેમામાં તેના ત્રણ દાયકા પૂર્ણ કર્યા છે.

અજયે અભિનેત્રી મધુ સાથે તેની પહેલી ફિલ્મ ‘ફૂલ ઔર કાંટે’માં કામ કર્યું હતું. ફિલ્મના નિર્દેશક સંદેશ કોહલી હતા. અજયની પહેલી ફિલ્મને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મ હિટ રહી હતી અને અજયને પણ પહેલી જ ફિલ્મથી લોકપ્રિયતા મળી હતી. જો કે શું તમે જાણો છો કે અજયને તેની ડેબ્યૂ ફિલ્મ માટે કેટલી ફી મળી હતી.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, અજયે તેની પહેલી ફિલ્મ માટે 30 થી 40 લાખ રૂપિયાની ફી લીધી હતી, જોકે આ વિશે સત્તાવાર રીતે કંઈ કહી શકાય નહીં. તે જ સમયે, ‘ફૂલ ઔર કાંટે’ની સફળતા પછી, અજય દેવગન પણ ખૂબ માંગમાં આવ્યો હતો. ત્યારથી તે એક ફિલ્મ માટે 70 લાખ રૂપિયાની તગડી ફી લેતો હતો. અજયે 90ના દશકમાં ઘણી શાનદાર ફિલ્મો આપી અને અત્યારે પણ તેની જ્યોત ચાલુ છે.

અજય દેવગન આજના સમયમાં એક ફિલ્મ માટે 25 કરોડ રૂપિયા લે છે. અજય એક આલીશાન ઘર અને ઘણા મોંઘા વાહનોનો માલિક છે. તેમની કુલ સંપત્તિની વાત કરીએ તો તેઓ કુલ 300 કરોડના માલિક છે. તેની પાસે પોતાનું પ્રાઈવેટ જેટ પણ છે.

જો તમે અજયના વર્કફ્રન્ટ પર નજર નાખો તો અજયની બહુપ્રતિક્ષિત ફિલ્મ ‘રનવે 34’ સિનેમાઘરોમાં થોડા મહિના પહેલા જ રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં અજયની સાથે અમિતાભ બચ્ચન, રકુલ પ્રીત સિંહ અને બોમન ઈરાની મહત્વની ભૂમિકામાં હતા.

સત્ય ઘટના પર આધારિત આ ફિલ્મ અજય માટે ખૂબ જ ખાસ છે. ફિલ્મમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવવા ઉપરાંત અજયે તેનું દિગ્દર્શન પણ કર્યું છે અને તે તેના નિર્માતા પણ છે. અજય અને અમિતાભની આ ફિલ્મને દર્શકો અને પ્રશંસકો તરફથી જબરદસ્ત પ્રેમ અને સમર્થન મળી રહ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *