સાઉથથી ડેબ્યૂ કરનારા આ સ્ટાર્સ આજે બોલિવૂડનું મોટું નામ છે, જાણો કોણ કોણ સામેલ છે

દર વર્ષે ઘણા કલાકારો હિન્દી સિનેમામાં દસ્તક આપે છે, જો કે તેમાંથી થોડા જ આગળ વધી શકે છે. મોટા પડદા પર દરેકને સફળતા અને લોકપ્રિયતા મળતી નથી. ઘણા એવા સ્ટાર્સ છે જે પહેલા દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોમાં કામ કરે છે અને પછી બોલિવૂડમાં કરિયર બનાવે છે. હિન્દી સિનેમાના ઘણા દિગ્ગજ કલાકારોએ પણ આવું જ કર્યું છે.

હિન્દી સિનેમાના આવા ઘણા પ્રખ્યાત કલાકારો છે જેમની ફિલ્મી કારકિર્દી દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાથી શરૂ થઈ હતી. બાદમાં તેણે હિન્દી સિનેમામાં પ્રવેશ કર્યો અને પછી તે બોલિવૂડનો અભિન્ન ભાગ બની ગયો. ત્યારબાદ તેણે ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી અને તેની ઓળખ બોલીવુડ કલાકાર તરીકે પણ બની હતી. ચાલો આજે તમને આ લેખમાં બોલીવુડના એવા 5 મોટા સ્ટાર્સ વિશે જણાવીએ જેમની ફિલ્મી કારકિર્દી સાઉથ સિનેમાથી શરૂ થઈ હતી.

અનિલ કપૂર…
તમને આ લિસ્ટમાં દરેક નામ ચોંકાવનારું લાગશે. પીઢ અભિનેતા અનિલ કપૂરનું નામ જોઈને તમે પણ ચોંકી ગયા હશો. અનિલે તેની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત તેલુગુ ફિલ્મ ‘વંશ વૃક્ષમ’થી કરી હતી. દિગ્દર્શક બાપુએ તેનું નિર્દેશન કર્યું હતું. આ ફિલ્મ વર્ષ 1980માં 7 જૂને રિલીઝ થઈ હતી.

બાદમાં અનિલે હિન્દી સિનેમાથી પોતાના પગથિયા રાખ્યા. બોલિવૂડમાં તેની ડેબ્યૂ ફિલ્મ ‘વો સાત દિન’ હતી જે વર્ષ 1983માં રિલીઝ થઈ હતી. તમને જણાવી દઈએ કે અનિલ કપૂરે હોલીવુડમાં પણ કામ કર્યું છે. તે ઓસ્કાર વિજેતા હોલીવુડ ફિલ્મ ‘સ્લમડોગ મિલિયોનેર’માં જોવા મળ્યો હતો. અનિલે પોતાની 40 વર્ષની કારકિર્દીમાં એકથી વધુ હિટ ફિલ્મો આપી છે.

ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન…
હિન્દી સિનેમાની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી ગણાતી ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચને પણ દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાથી પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી છે. ઐશ્વર્યાએ વર્ષ 1994માં વર્લ્ડ બ્યુટીનો ખિતાબ જીત્યો હતો. આ પછી તેણે ફિલ્મી દુનિયાનો રસ્તો પસંદ કર્યો. તેમની પ્રથમ ફિલ્મ ‘ઇરુવર’ નામની તમિલ ફિલ્મ હતી.

ઐશ્વર્યાની આ ફિલ્મ વર્ષ 1997માં રિલીઝ થઈ હતી. આ પછી તેણે તમિલ ફિલ્મ ‘જીન્સ’માં કમાણી કરી, જેના કારણે તેને લોકપ્રિયતા મળી. આ પહેલા તેણે 1997માં આવેલી ફિલ્મ ‘ઔર પ્યાર હો ગયા’થી હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. ઐશ્વર્યાને બોલિવૂડમાં પહેલી મોટી અને ખાસ સફળતા વર્ષ 1999માં આવેલી ફિલ્મ ‘હમ દિલ દે ચૂકે સનમ’થી મળી હતી.

દીપિકા પાદુકોણે…
આજના સમયની જાણીતી અભિનેત્રીઓમાં દીપિકા પાદુકોણનું નામ સૌથી પહેલા લેવામાં આવે છે. વર્ષ 2007માં દીપિકાએ ફિલ્મ ‘ઓમ શાંતિ ઓમ’થી હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેને બોલિવૂડમાં કામ કર્યાને 15 વર્ષ થઈ ગયા છે. બોલિવૂડ પહેલા તેણે દક્ષિણ ભારતીય સિનેમામાં પણ કામ કર્યું હતું.

બોલિવૂડ પહેલા તેણે કન્નડ સિનેમામાં પગ મૂક્યો હતો. આ દરમિયાન તેણે ફિલ્મ ‘ઐશ્વર્યા’માં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મ વર્ષ 2006માં રિલીઝ થઈ હતી.

પ્રિયંકા ચોપરા…
બોલિવૂડથી હોલિવૂડ સુધી ધૂમ મચાવનાર પ્રિયંકા ચોપરાએ વર્ષ 2002માં પોતાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. આ દરમિયાન તેની ફિલ્મ ‘થમીજોન’ આવી. તે એક તમિલ ફિલ્મ હતી. બોલિવૂડમાં પ્રિયંકાની પહેલી ફિલ્મ ‘ધ હીરોઃ લવ સ્ટોરી ઓફ અ સ્પાય’ હતી. આ ફિલ્મ વર્ષ 2003માં રિલીઝ થઈ હતી.

પ્રિયંકાને શરૂઆતના થોડા વર્ષોમાં વક્ત, એતરાઝ, અંદાજ મુઝસે શાદી કરોગી જેવી ફિલ્મોથી હિન્દી સિનેમામાં ઘણી ઓળખ મળી હતી.

તાપસી પન્નુ…
જોતાને જોતાને તાપસી પન્નુ હિન્દી સિનેમાની મોટી અભિનેત્રી બની ગઈ છે. તાપસીએ ઘણી સાઉથ ઇન્ડિયન ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે અને તેની ડેબ્યૂ પણ સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી હતી. તેમની પ્રથમ ફિલ્મ ‘ઝુમ્મંડી નાદાન’ નામની તમિલ ફિલ્મ હતી.

‘ઝુમ્મંડી નાદાન’ વર્ષ 2010માં આવી હતી. તે જ સમયે, હિન્દી સિનેમામાં તાપસીની પ્રથમ ફિલ્મ ચશ્મે બદ્દૂર હતી. આ ફિલ્મ વર્ષ 2013માં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *