અરશદ વારસી એક સમયે કોસ્મેટિક પ્રોડક્ટ્સ વેચીને ગુજરાન ચલાવતો હતો, ‘સર્કિટ’નો રોલ કરીને ફેમસ થયો હતો

હિન્દી સિનેમાના જાણીતા અભિનેતા અરશદ વારસીએ ફિલ્મોમાં સાઈડ અને સપોર્ટિંગ રોલ કરીને જ સારું નામ કમાવ્યું છે. અરશદ વારસીએ પોતાના શાનદાર કામથી સમયાંતરે ચાહકોનું દિલ જીત્યું છે. મુસ્લિમ પરિવાર સાથે જોડાયેલા અરશદનો જન્મ 19 એપ્રિલ, 1968ના રોજ મુંબઈમાં થયો હતો.

54 વર્ષનો અરશદે જ્યારે તે ખૂબ નાનો હતો ત્યારે જ તેના માતા-પિતાને ગુમાવી દીધા હતા. નાની ઉંમરમાં માતા-પિતાને ગુમાવ્યા બાદ અરશદ વારસીને જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તે જ સમયે, તેણે તેની ફિલ્મી કારકિર્દી દરમિયાન પણ ઘણો સંઘર્ષ કર્યો હતો.

10માનો અભ્યાસ અધવચ્ચે જ છોડી દીધો હતો…
અરશદને શરૂઆતથી જ આર્થિક સંકટમાંથી પસાર થવું પડ્યું હતું. તેણે તેના માતા-પિતાને ગુમાવી દીધા હતા અને એક તરફ અરશદ આર્થિક તંગીથી પણ ઝઝૂમી રહ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં તે પોતાનો અભ્યાસ પણ પૂરો કરી શક્યો નહીં. જણાવી દઈએ કે અરશદે 10મા ધોરણનો અભ્યાસ અધવચ્ચે જ છોડી દીધો હતો.

17 વર્ષની ઉંમરે ઘરે-ઘરે કોસ્મેટિક પ્રોડક્ટ્સનું વેચાણ.
શરૂઆતથી જ પરિવારની જવાબદારી અરશદ વારસીના ખભા પર આવી ગઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં, અભિનેતાએ માત્ર 17 વર્ષની ઉંમરે ઘરે-ઘરે કોસ્મેટિક ઉત્પાદનો વેચવાનું કામ શરૂ કર્યું. આનાથી તેમને થોડા પૈસા મળતા હતા.

નૃત્યમાં રસ હતો…
કહેવાય છે કે શરૂઆતથી જ અરશદને ડાન્સમાં રસ હતો. આ કારણે, અભિનેતા કોસ્મેટિક ઉત્પાદનો વેચવાની સાથે અકબર સામી નૃત્ય જૂથમાં જોડાયો અને નૃત્યની તાલીમ લીધી.

અરશદે ફિલ્મોમાં અભિનેતા તરીકે કામ કરતા પહેલા હિન્દી સિનેમામાં સહાયક નિર્દેશક તરીકે કામ કર્યું હતું. તેણે ‘કાશ’ અને ‘થિકાના’ ફિલ્મો માટે સહાયક નિર્દેશક તરીકે કામ કર્યું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મો પ્રખ્યાત નિર્દેશક મહેશ ભટ્ટ દ્વારા નિર્દેશિત કરવામાં આવી હતી.

ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકેલા અરશદને સંજય દત્ત અભિનીત ફિલ્મ ‘મુન્નાભાઈ એમબીબીએસ’થી વાસ્તવિક અને ખાસ ઓળખ મળી હતી. આ ફિલ્મમાં તેણે ‘સર્કિટ’નું પાત્ર ભજવ્યું હતું જે ખૂબ જ લોકપ્રિય થયું હતું. વર્ષ 2003માં આવેલી આ ફિલ્મ પણ ઘણી સફળ રહી હતી.

અરશદના વર્ક ફ્રન્ટની વાત કરીએ તો હાલમાં જ તે અક્ષય કુમાર અને કૃતિ સેનનની ફિલ્મ ‘બચ્ચન પાંડે’માં જોવા મળ્યો હતો. આ ફિલ્મમાં જેકલીન પણ જોવા મળી હતી. ચાહકોને આ ફિલ્મ પાસેથી ઘણી આશાઓ હતી, જોકે ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર ફ્લોપ રહી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *