કેન્સરે આ સુંદરીઓનું જીવન બનાવી દીધું નર્ક, છતાં હાર ન માની, રોગે ઘૂંટણિયે પડવું પડ્યું

કેન્સર એક એવો રોગ છે કે તેનું નામ સાંભળતા જ લોકો ડરી જાય છે. જો કે, આપણે તેનાથી ડરવું જોઈએ નહીં. તેના બદલે, તેનો મજબૂતાઈથી સામનો કરવો જોઈએ. હવે બોલિવૂડની આ સુંદરીઓને જ જુઓ. તેને બ્રેસ્ટ કેન્સર જેવી જીવલેણ બીમારી લાગી હતી. આવી સ્થિતિમાં તેમનું જીવન નરક જેવું બની ગયું હતું. પરંતુ તેણે હાર ન માની અને બહાદુરીથી તેનો સામનો કર્યો.

છવી મિત્તલ
ટીવી અને ફિલ્મ એક્ટ્રેસ છવી મિત્તલે તેના બ્રેસ્ટ કેન્સર વિશે વાત કરી હતી. તેણે સોશિયલ મીડિયા પર જણાવ્યું કે તે કેવી રીતે આ ગંભીર બીમારી સામે લડી રહી છે. તેમનો આ ખુલાસો ચાહકો માટે ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક હતો. જોકે છવી આ બીમારનો સામનો કરી રહી છે. તે જ સમયે, ચાહકો પણ તેના ઝડપી સ્વસ્થ થવાની પ્રાર્થના કરી રહ્યા છે.

શગુફ્તા અલી
ટીવી અભિનેત્રી શગુફ્તા અલીને પણ સ્તન કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું હતું. તેણે આ બીમારીને હરાવવા માટે પોતાની તમામ તાકાત લગાવી દીધી હતી. તેણે 9 કીમોથેરાપી લેવી પડી. જો કે આ કીમોથેરાપીથી તેમની હાલત ખૂબ જ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. આ સારવારમાં તેણે ઘણો ખર્ચ પણ કર્યો હતો. સ્થિતિ એવી હતી કે તેણે પોતાના તમામ દાગીના વેચી દીધા હતા.

બાર્બરા મોરી
આપણે બધાએ અભિનેત્રી બાર્બરા મોરીને બોલીવુડ એક્ટર ઋત્વિક રોશનની સામે ફિલ્મ ‘કાઈટ્સ’માં જોઈ છે. આ ફિલ્મમાં બંનેનો ઘણો રોમાંસ હતો. બાર્બરા મોરીને જ્યારે તે ખૂબ નાની હતી ત્યારે તેને સ્તન કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું હતું. પરંતુ સારી વાત એ છે કે તેણે તેની સારવાર યોગ્ય સમયે અને વહેલી તકે લીધી. જેના કારણે તે બ્રેસ્ટ કેન્સરને હરાવવામાં સફળ રહી હતી.

હમસા નંદિની
અભિનેત્રી હમસા નંદિનીને 2021માં કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું હતું. તે ત્રીજા તબક્કાનું સ્તન કેન્સર હતું. આવી સ્થિતિમાં તેણે કીમોથેરાપી લેવાનું શરૂ કર્યું. જોકે, આનાથી તેની હાલત વધુ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. તેના માથાના બધા વાળ પણ ખરી ગયા હતા. જોકે તેણે કેન્સરને હરાવ્યું હતું.

મુમતાઝ
મુમતાઝ તેના સમયની શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. તેનો દેખાવ અને અભિનય બંને ચાહકોને પસંદ આવ્યા હતા. મુમતાઝને 2022માં કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું હતું. આવી સ્થિતિમાં તેણે 6 કીમોથેરાપી અને 35 રેડિયેશન ટ્રીટમેન્ટ લીધી. આ પછી, કેન્સરે તેને દમ તોડ્યો.

તાહિરા કશ્યપ
તાહિરા કશ્યપ બોલિવૂડ એક્ટર આયુષ્માન ખુરાનાની પત્ની છે. તે બ્રેસ્ટ કેન્સરનો પણ શિકાર બની ચૂકી છે. તેમની સારવાર લાંબા સમય સુધી ચાલી હતી. તેણે તેના સ્તન પણ કાઢવા પડ્યા. તે જ સમયે, સારવાર દરમિયાન તેના વાળ પણ ખરી ગયા હતા. પરંતુ તેણે કઈ પણ રીતે આ કેન્સરને હરાવ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *